Announcement

Collapse
No announcement yet.

อั๋น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อั๋น

ผมใช้ M/B ASUS socket478 ใช้ chipset ATI มี VGA ATI แต่ใช้ GF9600 128 MB เป็น AGP เสียบแทน ใช้ Ram 512 MB ทำไม เวลาเปิดเครื่องมา Ram มันจะหายไป 128 MB ทั้งๆ ที่ ไม่ได้ใช้ VGA onboard ที่มันให้มาครับ

Disableไปยังหงะ ในbiosอะ

Comment

ได้ไปตั้งในbiosไม่ให้มานแชหรือยังคับ ถึงไม่ได้ใช้แต้ถ้าไม่ได้ไปตั้งมานก็จะเอาไปแชอยู่คับ

Comment

gf9600 มันรุ่นไหนหว่า

Comment

Originally posted by จับกังแมน View Post
          gf9600 มันรุ่นไหนหว่า
          รุ่นล่าเลย ไหม่กว่า 8800 ดูรหัสก็รู้ สงสัยตัวล่ะ สาม กว่าๆ

Comment

ซันได้ตังไปซื้อ ไอ้นั้นยัง

Comment

ซื้อแล้วครับ

Comment

ไป disable การ์ดจอ On-board ใน BIOS ยังครับ
                ตกลงการ์ดจอเป็น ATI Radeon 9600 ใช่ไหมครับ
                มันเลยไม่ Disable การ์ดจอ Onboard ให้

Comment

RD-9600 รึปล่าวหว่า GF-9600 เลยหรอ

Comment

ปิด function ชื่อ surround view ครับ
                    ผมเพิ่งจำได้เคยใช้อยู่

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุงมากครับ เอ แต่ไอ้ View นี่มันเกี่ยวไรอ่ะ งง

Comment

ไม่รู้ว่าตอบช้าไปรึเปล่า
                        ตัวฟังชั่นนี้จะขึ้นมาถ้าเราใช้การ์ดจอ ATI บน M/B ที่เป็น chipset ATI เท่านั้น
                        ถ้าเราใช้การ์ดจอ nVidia บน M/B chipset ATI มันจะทำการ Disable VGA onboard ให้

Comment

Working...
                        X