Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพราะอ่ะไรหรอครับพวกท่านที่จัดสเป็ก30-40k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพราะอ่ะไรหรอครับพวกท่านที่จัดสเป็ก30-40k

เพราะอ่ะไรหรอครับพวกท่านที่จัดสเป็ก30-40k ที่ทำงานด้าน การฟฟิก หรือเล่นเกม จึงแนะนำการ์ดจอ 8800 GTS มากกว่า 9800GTX ครับ พอดีจะถอยการ์ดซักตัวนึง ลังเลอยู่ครับ

ตามความคิดผมคือ 9800 มันกินไฟสูงกว่า 8800 มากเเต่เเรงมากกว่านิดเด่ว (ณ เวลานี้กับไดร์เวอร์ตอนนี้)
    หากเป้นผม ขอเลือก 8800 เพราะ psu 460 w ก็คงเอาอยู่ ราคาก็ร่าวๆ 2000+ เเต่ถ้า 9800 ไม่เเน่ใจว่าตอน fullload จะเอาอยู่รึป่าว ถ้าไปใช้ psu ดีๆ 500w ราคาก็เเพงไปอีก นอกจากคนมีเงินเหลือๆๆก็ไม่ว่ากัน
    ถ้าถามผม เอา 8800 ดีกว่า สำหรับผม ใช้ได้คุ้มค่าครับ (ถ้าราคาลงกว่านี้จะดีมากเลย)

ปล. 9800gtx /8800 gts

Comment

Originally posted by nabizkit View Post
      ตามความคิดผมคือ 9800 มันกินไฟสูงกว่า 8800 มากเเต่เเรงมากกว่านิดเด่ว (ณ เวลานี้กับไดร์เวอร์ตอนนี้)
      หากเป้นผม ขอเลือก 8800 เพราะ psu 460 w ก็คงเอาอยู่ ราคาก็ร่าวๆ 2000+ เเต่ถ้า 9800 ไม่เเน่ใจว่าตอน fullload จะเอาอยู่รึป่าว ถ้าไปใช้ psu ดีๆ 500w ราคาก็เเพงไปอีก นอกจากคนมีเงินเหลือๆๆก็ไม่ว่ากัน
      ถ้าถามผม เอา 8800 ดีกว่า สำหรับผม ใช้ได้คุ้มค่าครับ (ถ้าราคาลงกว่านี้จะดีมากเลย)

ปล. 9800gtx /8800 gts
      นึกว่า9800 ยังเป็นตัวทดลองอยู่ เห็นไม่ค่อยมีคนสนใจ

สมมุติถ้าผมใช้ PSU ดีๆ ผมซื้อ 9800 GTX มาใช้ จะดีกว่าใช่ไหมครับ

Comment

แทบไม่ต่างเลย แต่ที่แน่ๆ 8800MOD QUARDO ได่แน่ๆ ตอนนี้

Comment

ถ้ามี psu ดีๆเเล้วอยากลองก็ดีคับ เเต่เท่าที่ รีวิวออกมาก 9800 มันเเรงกว่าไม่เท่าไร หรืออย่างที่ผู้รุ้บางคนบอกคือ 8800 oc เเต่ มันกินไฟมากกว่า 8800 เยอะพอควร อดใจรอรีวิวเต็มๆก้อดีคับ มันอาจจะมีอะไรเเฝงอยู่ อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบ

Comment

9800 GTX มันคือ 8800 GTS ที่เพิ่มความเร็ว แค่นั้นเหรอ พวกด้านอื่นๆมันไม่ได้เปลี่ยนใช่ป่ะ ครับ
              งี้คน ที่เล่น 8800 GTX OC เอาก็ได้นิครับ ก็เหมือน 9800 GTX ละ ใช่เปล่าหว่าๆๆ

Comment

สรุป9800GTX มันไม่ได้มีข้อเสียอ่ะไรนอกจาก กินไฟแค่นั้นใช่ม่ะครับ

Comment

มันยาวอ่ะครับแต่คงไม่ยาวเท่าลายเซ๊นทั่นหรอกครับ

9800ไรหว่าในลายเซ็นท่าน

Comment

Originally posted by YooM-MA-TooD View Post
                    มันยาวอ่ะครับแต่คงไม่ยาวเท่าลายเซ๊นทั่นหรอกครับ

9800ไรหว่าในลายเซ็นท่าน
                    ไม่รู้สิ-*-

Comment

Working...
                    X