Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับศูนย์บริการ ecs (lenovo) ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับศูนย์บริการ ecs (lenovo) ครับ

ผมเพิ่งได้มีโอกาสไปใช้บริการที่ศูนย์ที่ตึกชาญอิสระ 2 วันนี้เป็นครั้งแรกครับ เนื่องจากโน๊ตบุ๊คมีปัญหา(memorystick pro duo ค้าง) ขอให้คะแนนตามนี้นะครับ

บริการ 1/10
    การต้อนรับ 0/10

ไม่ทราบว่าใครเคยไปใช้บริการมามั่งเหรอครับ เหมือนเขาไม่ต้อนรับยังไงไม่รู้อ่ะครับ หึๆ

ปล. ผมขอเข้าไปดูเวลาเขาซ่อมเขาก็ไม่ให้ ไม่รู้ว่าเขากลัวเราไปเปิดร้านแข่งหรือป่าว -_-"

เรียกหัวหน้าแผนกครับ

แล้วเขาก็จะต้อนรับคุณดีเอง

อย่าคิดมากกับลูกน้องแบบนี้ครับ

มันเปนยังงี้ มันก็ทำงานได้แค่ลูกจ้างเค้า

ไม่ได้เจริญหรอก

เป็นแบบนี้เกือบทุกยี่ห้อนะ ยกเว้นพวก Toshiba

ขนาด MAC ยังเป็นเลย ^^

Comment

จริงเหรอ ใจเสียเลย เพิ่งจะซื้อ Y510 มา

Comment

*.* ชักหวั่นๆแล้วสิค่ะ เพิ่งซื้อ Y510 มาด้วย -.-

Comment

Originally posted by rich55 View Post
          *.* ชักหวั่นๆแล้วสิค่ะ เพิ่งซื้อ Y510 มาด้วย -.-
          เขาซ่อมให้ดีครับ เฉพาะเรื่องการต้อนรับกับการบริการเฉย ๆ ไม่ต้องไปใส่ใจก็ได้ครับ แค่เล่าให้ฟัง ^^"

Comment

เป็นปกติแหละนะถ้าไม่ใช่ผู้จัดการ หรือผู้จัดการไม่อยู่

ผมไปกินบุฟเฟ่ชาบูร้านโอ.. รอคิวตั้งนาน เจอพนักงานมันเกี่ยงกันเก็บโต๊ะใหญ่

เดินผ่านไปผ่านมาอยู่นั่นแหละ เป็น10นาทีกว่าจะมาเก็บ เห็นละเซง

Comment

เป็นปกติคับ เค้าขายของแลกเงิน ไม่ใส่ใจบริการ อีกอย่างไม่ได้ดูถูกนะ เค้าจะไม่ใส่ใจในสิ่งเล็กๆ น้อย ที่คนส่วนใหญ่ต้องการ เเหมือนกับ เราไปทำงานแบบนั้นมั่งทำแบบนั้น แต่พอออกมาเป็นผู้รับมั่งถึงจะรู้สึก

Comment

พึ่งถอยg400มาครับขออย่ามีโอกาศได้เครมเลยครับ

Comment

ถ้าต้องไปศูนย์นี้ ผมว่าควรตั้งรหัส bios กับ windows หน่อยก็ดีนะครับ เพราะขนาดปัญหาผมไม่เกี่ยวกับ software (memory stick คา ดึงออกก็เสร็จแล้ว) แต่พอเข้าไปเช็คใน veriface ปรากฎมีหน้าช่างในนั้นด้วยอ่าครับ -_-" เกิดมีคลิปลับมาแย่เลยครับ ^^

ปล.ย้ำนะครับว่าตอนช่างเขาซ่อมเราเข้าไปดูไม่ได้เลยครับ -_-"

Comment

เพิ่งถอย Y410 มาใจแป้วเลยครับ...

Comment

ผมใช้ y400 มาปีกว่าแล้วยังไม่มีปัญหาเลย

Comment

ผมเพิ่งซื้อ u330 มาเครื่องวางบนพื้นแล้วไม่เรียบสนิทอ่ะครับ มีขานึงมันลอยๆ เลยเอาไปส่งศูนย์
                        ส่งไปตั้งแต่วันจันทร์ (2/2/09) นี่วันศุกร์ (6/2/09) แล้วเครื่องยังไม่เสร็จเลยครับ โทรไปถามทุกวัน T T แล้วทีเด็ดครับวันนี้โทรตอนบ่าย คนรับสายบอกว่าเครื่องยังไม่เสร็จเดี๋ยวจะให้ช่างโทรกลับมาคุย นี่เย็นแล้วยังไม่มีใครโทรมาเลย

เซงมากๆ เพิ่งซื้อมาได้อาทิตย์เดียวเอง แล้วขอ comment หน่อย แบตตัวนี้ lenovo ประกันว่าใช้ได้ 5.5 ชม. ใช้จริงๆ นะครับ 3.2 นี่สุดๆ เอาแบบเล่นเน็ตเปิดจอไฟไม่สว่าง อย่างนี้มันเข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภครึเปล่าครับ เห็นที่เมืองนอกก็บ่นเรื่องนี้กันเยอะ

ป.ล. ศูนย์บริการแย่จริงๆครับ ไม่รู้ว่าเพราะว่าผมเคยไปแต่ศูนย์ฟูจิสึรึเปล่า

Comment

ปกติครับ ผมใช้ thinkpad ก็เป็นบริการแย่มานานแล้วครับ
                          ถ้าจะให้บริการดีต้องรู้จักคนข้่างในครับ

Comment

มีไม่กี่ปัจจัยที่จะได้บริการที่ดี
                            1.ซื้อเยอะ เช่นซื้อในนามบริษัท ทีละหลายสิบเครื่อง
                            2.เครื่องรุ่นโคตร top
                            3.รู้จักคนข้างใน
                            4.ฟลุ๊ค
                            5.DELL ไม่นับรวมอยู่ในข้อ 1-4 เพราะเค้าดีทุกระดับ (รึเปล่า?)

Comment

555+ มะรู้เหมือนกันคับ ผมใช้ Onsite service คับ ซื้อมา 3 เครื่อง มาซ่อมถึงที่ส่วนมากเค้าจะเปลี่ยนอะหลั่ยให้ใหม่เลยคับ ไม่นานมานี้ผมก็เปลี่ยนใหม่เกือบทุกชิ้นเลยคับ เค้าแก้ยังไงก็ไม่หายคับ

Comment

Working...
                              X