Announcement

Collapse
No announcement yet.

JFK Kill เป็นเกมฝึกความแม่นยำของเรา ในการลอบฆ่า 21 Mbytes กว่าๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• JFK Kill เป็นเกมฝึกความแม่นยำของเรา ในการลอบฆ่า 21 Mbytes กว่าๆ

เป็นเกมเล็กๆ ครับ เล่นแก้เซง ฝึกความแม่นด้วย
    ใครที่เคยเห็นในเว็บบิทต่างๆก็ขออภัยด้วย ผมเอาไปปล่ยไว้หลายที่ ^^

SS: http://www.gamershell.com/pc/jfkrelo...reenshots.html

พ่อค้าหัวใสสร้าง เกมคอมพิวเตอร์ ตีตลาด อเมริกา ด้วยการ เลียนแบบเหตุการณ์ลอบสังหารประธานาธิบดี จอห์น เอฟ เคเนดี้ เมื่อปี 2506 จนก่อให้เกิดกระแส วิพากษวิจารณ์ ถึงความเหมาะสมในการนำเสนอ เกมส์ดังกล่าว ขณะที่ผู้ผลิตกลับแก้ตัวน้ำขุ่นๆว่าทำขึ้นเพื่อการศึกษา เท่านั้น

เหตุการณ์ในเกมส์ใช้สถานที่จริง เมือง ดัลลัส รัฐเท็กซัส , 22 พฤศจิกายน 1963

เป้าหมายของรถยนต์ของท่านอดีตประธานาธิบดี

บริษัทผู้ เกมส์ "เจเอฟเค รีโหลด" บอกว่า ทางบริษัทต้องการใช้เกมนี้เป็นการเลียนแบบ นาทีกระสุนสังหาร เจ เอฟ เค เท่าที่จะเป็นไปได้ ผู้เล่นจะรับบทเป็น ลี ฮาร์เวย์ ออสวาลด์มือสังหารเพียงคนเดียว ซึ่งหากผู้เล่นสามารถปฏิบัติภารกิจได้เสร็จสิ้นก็จะได้รางวัล

เจเอฟเค รีโหลดจะ วางตลาดเพื่อเฉลิมฉลองครบรอบ 41 ปี การตายของ จอห์น เอฟ เคเนดี้ อดีตประธานาธิบดีสหรัฐ คนที่ 35 ซึ่งตรงกับวันที่ 22 พฤศจิกายน 1963 (เมื่อวานนี้)

แต่ด้านสำหรับครอบครัวเจเอฟเคแล้ว เกมเหล่านี้ถือสิ่งทีทำร้ายจิตใจพวกเขา วุฒิสมาชิกเคเนดี้ น้องชายของอดีตประธานาธิบดีจอห์น เอฟ เคเนดี้ ได้ออกมาประณามว่า ช่างเป็นเกมที่น่ารังเกียจ เพราะ การตายของพี่ชายของเขายังเป็นเหตุการณ์ที่เขาจะจดจำไปชั่วชีวิต

ด้านผู้ผลิตออกมาแก้ต่างว่า เกมนี้ไม่ได้ถูกพัฒนาขึ้นมาเพื่อล่วงละเมิดแต่อย่างใด พร้อมทั้งบอกว่า บริษัทได้ติดต่อไปยังครอบครัวเคเนดี้ก่อนหน้านี้ เพื่ออธิบายให้ได้รับทราบถึง แนวคิดของ เจเอฟเค รีโหลด

นอกจากนี้ ผู้ผลิตยังอ้างอีกว่า เกมของเขายังสร้างโอกาสให้คนได้กลับไปรำลึกนึกถึงเรื่องราวในอดีต และ เป็นการดึงให้เขาได้กลับไปทำความเข้าใจในเหตุฆาตกรรมดังกล่าว ร่วมกัน

ขอบคุณสำหรับข้อมูล (ลอกมา )
    - http://www.dvddiary.net/phpBB/viewto...16&start=total

<<<กดดาวโหลดที่นี่ฮะ>>>

ขอบคุณครับ สนุกดีครับลอกมาจากของจริงเลยเสียดายไม่มีประชาชนยืนอยู่ริมถนน ยิงJFKสมองระเบิดเยย....

Comment

น่าสนใจดีครับ 555
      ขอบคุณครับ

Comment

แหล่ม

Comment

- - คือ..ทำไงให้ได้คะแนนเยอะๆอะครับ ผมได้ไม่เกิน 400 ตลอดเลย

Comment

ขอร้องเหอะครับ

ขอดาวน์โหลดอื่นที่ไม่ใช่เว็ปนี้ได้ไหม ไม่ชอบ ziddu ครับ โหลดก็ช้า

เอา uploadtoday หรืออื่นๆ ที่มันเร็วๆ หน่อยหน่ะครับ

เข้าใจว่า ziddu host แล้วได้เงิน -*-
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by ToMmI View Post
              - - คือ..ทำไงให้ได้คะแนนเยอะๆอะครับ ผมได้ไม่เกิน 400 ตลอดเลย
              น่าจะต้องยิงให้เหมือนในเหตุการณ์จริงมั่งครับ นัดแรกยิงจากด้านหลังทะลุลิ้นปี่JFK เลยไปโดนผู้ว่าที่นั่งข้างหน้าด้สยแต่อย่าให้ตาย นัดสองต้องเข้าหัวสมองเปิด....ประมาณนั้น

Comment

ผิดกฎเปล่าครับเนี้ยแจกดาวน์โหลด

ทางที่ดีใครอยากได้หลังไมค์ดีกว่าครับ pm ส่งกัน

Comment

Originally posted by xecution View Post
                  น่าจะต้องยิงให้เหมือนในเหตุการณ์จริงมั่งครับ นัดแรกยิงจากด้านหลังทะลุลิ้นปี่JFK เลยไปโดนผู้ว่าที่นั่งข้างหน้าด้สยแต่อย่าให้ตาย นัดสองต้องเข้าหัวสมองเปิด....ประมาณนั้น
                  ใช่ครับ ต้องยิงให้เหมือนเหตุการณ์จริงเป๊ะๆเลย ทั้ง 3 นัด คือ ต้องยิงในมุมองศาที่เหมือนกัน ยิงโดนส่วนต่างๆให้เหมือนกัน และเวลา สถานที่ต้องเหมือนของจริง

ผมได้คะแนนสูงสุด 475 เอง 400มาจากการที่เราฆ่า JFK ทำให้ Governer บาดเจ็บ ส่วน เมียมัน 2 คนไม่ได้รับบาดเจ็บ อีก 75 มาจาก การยิงนัดที่ 3 คือ ยิงทะลุหัว JFK แล้วไปแฉลบ รถ ส่วนข้างหลัง ส่วน perfect timing ไม่ได้อะครับ ไม่รู้ว่าตามความเป็นจริงมันให้ยิง ตอนไหน ทั้ง 3 นัดเลย

ใครรู้ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยนะครับ ว่าโดนยิงตอนไหน ตรงไหน โดนส่วนไหน เอารูปประกอบด้วยยิ่งดีครับ อิอิ
                  Last edited by einepommes; 29 Mar 2008, 18:07:08.

Comment

^^ ขอบคุที่ให้ความกระจ่างครับ ผมก็ว่าแล้วว่าต้องให้เหมือนเหตุการณ์จริง

Comment

จำได้ว่า ต้องยิงจากด้านหลัง ครับ

นัดแรก จะโดนจากด้านหน้า (ตอนที่ดูภาพเหตุการณ์จริง

อีกนัด โดนด้านหลัง ท้ายทอย

Comment

เฮ่ย น่าลองเว๊ย

ขอโหลดดูก่อนแล้วจะมารายงานนะครับ

Comment

มียิงตอนก้นลงกราบไหมครับ

Comment

Originally posted by fj View Post
                            มียิงตอนก้นลงกราบไหมครับ
                            เดี้ยวกระทู้ออกทะเลหรอกท่าน

ผมว่าเอาเครื่องบินโม่งมันจะมันส์กว่า

ปล.โหลดม่ายได้ แงๆๆ มันบอกว่า Reach to limit.
                            Last edited by คิม; 29 Mar 2008, 22:16:25.

Comment

นี่ขนาดเขา ก้มกราบ แล้วยังจะ ยิง ก็ใช้หัวสมองคิดเรื่องอื่นดีกว่าครับ เหอๆ คิดอะไรเหมือนพวกไร้ความคิด

ปล. อยากให้บางคนที่มันกำลังค้านอยู่แล้วโดนยิง จัง ปากดีเหลือเกิน ที เป็นรัฐบาล ละ ปากหวาน

Comment

Working...
                              X