Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ p5k ใส่ ram kingston 1g/800 เปิดไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ p5k ใส่ ram kingston 1g/800 เปิดไม่ติดครับ

ช่วยหน่อยครับผม

ตอนนี้งงมาก คือเรื่องของเรื่อง ผมใส่ ram kingston 1g/800 (ลองทั้ง 1 แถว และ 2 แถว) กับ Asus P5k แล้วเปิดไม่ติดครับ แต่ถ้าใส่ kingston 1g/667 เปิดติดครับ ไม่ทราบว่าต้องทำไงครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ระบบผมครับ

CPU E6750
    MB ASUS P5K
    RAM xxxxx
    VGA XFX 8600GT XXX
    HDD Seagate 250g sata

ขอบคุณครับสำหรับทุกๆ ความเห็น
    Last edited by MyGopy; 27 Mar 2008, 19:55:43.

ลองถอดถ่อนใบออส ออกซัก 2 นาทีคับ

แล้วก็ใส่กลับเข้าไป

แล้วก็ลอง ใส่แรม ทีละตัวคับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ลองถอดถ่อนใบออส ออกซัก 2 นาทีคับ

แล้วก็ใส่กลับเข้าไป

แล้วก็ลอง ใส่แรม ทีละตัวคับ

ขอบคุณมากครับ
      ลองดูแล้วครับ ยังไม่ได้ผลครับ

ใครก็ได้ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ

Comment

แฟลช BIOS ตัวอื่นดู

Comment

อ้อ แรม kingston ใช้ชิพเม็ดแรมของ hynix ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            แฟลช BIOS ตัวอื่นดู

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ

Comment

ลองเอาแรม kingston ไปใส่เครื่องอื่นดูครับว่าติดมั้ย อาจจะเป็นที่แรมได้ครับ

*แค่สันนิฐาน

Comment

แรมเน่ารึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by I3K View Post
                  ลองเอาแรม kingston ไปใส่เครื่องอื่นดูครับว่าติดมั้ย อาจจะเป็นที่แรมได้ครับ

*แค่สันนิฐาน
                  วิธีเทสแรมคงต้องรอพรุ่งนี้แล้วหล่ะครับ วันนี้ไม่มีเครื่องลองแล้ว
                  ตอนนี้กำลังหาทาง flash bios อยู่ครับ อิอิ หวังว่าจะหาย

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบครับ ใครพอเจออาการนี้ช่วยผมหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
                    แรมเน่ารึเปล่าครับ

แรมเพิ่งได้มาครับ หวังว่าแรมเสียก็ไม่น่าจะเสียหายอะไร เอาไปเคลมได้ อิอิ แต่มันจะเน่าทั้งสองแถวเลยเหรอ เพิ่งได้มาอ่าครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ

Comment

ใช้ bios ตัวไหนอยู่ครับผมใช้ 0704 อยู่ครับค่อนข้างนิ่งเคยไปใช้ 08xx แล้วมันไม่นิ่งเท่าไหร่น่ะครับ เอ่อแรมเก่าท่าน overclock ไว้รึเปล่าครับลองใส่แรม 667 แล้วโหลดค่าไปออส default ก่อนนะครับค่อยใส่แผงใหม่ ลองใส่ทีละแถวก่อนก็ได้ครับ

Comment

โทษทีอ่านไม่ละเอียด ถ้างี้็แรมเน่าแน่แล้วมังครับ
                        Last edited by JINDASAMUD; 27 Mar 2008, 23:02:07.

Comment

รายงานล่าสุดครับท่านๆ ทั้งหลาย

flash bios เป็น version ใหม่ล่าสุดแล้วครับ (1005) อาการยังเหมือนเดิมครับพี่น้อง เฮ้อ กลุ้มๆๆๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้รอเทสดูว่าแรมเน่ารึเปล่า ถ้าแรมมันปกติ ผมต้องทำยังไงครับเนี่ย หรือว่าต้องก้มหน้าก้มตามใช้แรม bus 667 ไป เห้อ งงจริงๆ

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นเลยนะครับ

ปล.ใครใช้เมนบอร์ดรุ่นนี้อยุ่ รบกวนมาแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ อยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันป่าว

Comment

ดันๆๆ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

Comment

ดันหน่อย หาคนช่วยตอบ

Comment

Working...
                              X