Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาใหญ่ หนักจัยมากคับ ตอบให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาใหญ่ หนักจัยมากคับ ตอบให้ทีคับ

คือแบบว่า ทำอะไรได้หมดแต่ พอเล่นเกมไปสักพัก

คอมมานจะดับอ่ะคับ

เปิดใหม่ก้อติด พอเล่นเกมก้อดับอีกอ่ะคับ

เพิ่งซื้อมาวันแรกเลย

สแปก เครื่องนะคับ

AMD5000 x2
    mainboard asus m3a
    vga xfx8600gt256mb ddr3 มีพัดลมระบายความร้อนของ ZALMAN โดยเฉพาะเลยนะคับ
    SPu 450 w
    ประมานนี้อ่ะคับ
    อุณหภูมิเย็นมากๆๆ ประมาน30ไม่เกินนั้นด้วยคับ
    ใครรู้ตอบให้หน่อยนะคับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by beerufas; 28 Mar 2008, 00:42:27.

เป็นไปได้สูงว่า PSU ไม่พอครับ แต่อาจมาจากสาเหตุอื่นก็ได้ รอท่านอื่นต่อไปครับ

Comment

เรื่องของความร้อนครับ ลองเช็คดู CPU , VGA อุณหภูมิเท่าไหร , อาจจะเป็นที่ heat sink ไม่แน่นก็ฌได้ครับ....งั้นนะ.

Comment

สาเหตุน่าจะมาจากความร้อนของกาดจอ

Comment

ผมก้ว่าความร้อนนะ ผมเคยเป็น อาการคล้ายกันครับ

Comment

ดับไปเลย หรือว่า restart เอง

เพราะเราเคยเป็น

แต่ของเราไม่ใช่ความร้อน

แต่ว่า PSU ไม่พอ

พอทำงานหนักๆ มันก็จะทำการ restart เอง ประจำ แต่พอเสีย PSU ก็ลื่นปกติ

Comment

ลองใช้พัดลมเป่าดู ว่ามันยัง ดับอีกมั้ย

ถ้าไม่ ก็ PSU แล้ว

Comment

SPu 450 w=Psu 450 w <<<<<<<< ถ้าใช้ของติดเคสมา ก็ตัวนี้แหละที่เป็นปัญหา

หนักจัยมากคับ =หนักใจมากคับ

Comment

จัยมากคับ

สำหรับคำตอบคับ

Comment

Originally posted by beerufas View Post

คอมมานจะดับอ่ะคับ
                    อ่านตอนแรกงงเลย

คอมมาน = คำสั่ง

ถ้าจะให้ดีพิมพ์ดีๆน่าจะดีกว่านะคับ

คอมมันจะคับ

อย่างนี้เข้าใจกว่า

Comment

Working...
                    X