Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเเนะนำการ ปิด Spees Step ให้ทีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเเนะนำการ ปิด Spees Step ให้ทีค่ะ

ช่วยเเนะนำการปิด Speed step ให้ทีค่ะ ใช้ M/B P5E X38
    CPU E6850 3.0 มันชอบ วิ้ง 2.0 อยู่เรื่อยเลย เเต่อยากจะให้มันวิ้ง 3.0
    ใครมีวิธี บอกทีค่ะ

เอาไว้ช่วยโลกร้อนนะ เปิดไว้มะดีหรือ หุๆๆ

Comment

หาเมนูเกี่ยว cpu ให้หัวข้อ C1E หรือ EIST แล้วลองปิดดูงับ....

Comment

Originally posted by dears View Post
        หาเมนูเกี่ยว cpu ให้หัวข้อ C1E หรือ EIST แล้วลองปิดดูงับ....

Comment

ประหยัดไฟดีครับ ถ้าไม่ได้ คล็อกแนะนำให้เปิดนะ

Comment

เปิดไว้ก็ดีแล้วครับ ประหยัดไฟดีนะครับ ช่วยลดปัญหาโลกร้อน

Comment

มันวิ่งไม่เต็ม?

นั่นมันตอนที่ไม่ได้ทำอะไรเต็มสปีดนี่

ถ้าถึงเวลาที่ต้องรันเต็มสปีดมันจะรันให้คุณเองแหละ

ถ้าคุณปิดมัน มันจะวิ่งเต็มที่ตลอด ผมรับรองได้ว่าค่าไฟจะมากขึ้นนะ
              แถมโลกร้อนอีก ช่วยกันหน่อยครับ

ทุกวันนี้ผมเรนเดอร์หนัง ผมก็เปิดไว้นะ

Comment

Working...
              X