Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกเกิดปันหาอ่ะคับ ตอบให้หน่อยนะคับด่วนมากๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกเกิดปันหาอ่ะคับ ตอบให้หน่อยนะคับด่วนมากๆๆ

AMD5000 X2
    Mainboard ASUS M3A
    VGA XFX 8600GT 256Mb DDR3+zalman
    PSU450w

พอผมซื้อมาแล้วก้อลองเครื่องที่ร้านก้อม่ายมีปันหาอะไรคับ

พอเอามาเล่นเกมที่บ้านปุบ คอมมานจะดับภายใน ครึ่งชั่วโมง

แต่ลงเกม ฟังเพลง ร่วมชั่วโมงครึ่งม่ายดับ

พอเปิดใหม่ก้อดับเมื่อเล่นเกมคับอาการเดิม

มานเกิดอะไรขึ้นคัยรุ้ตอบให้หน่อยคับ

ร้อนจัยมากก ซื้อมาวันแรกพังซะงั้นอ่ะคับ

ความร้อนประมาน 30คับ
    Last edited by beerufas; 28 Mar 2008, 00:47:23.

1 เช็คความร้อน
    2 เช็คไฟ PSU ในใบออสครับ

Comment

เช็คไฟ PSU ในใบออสครับ
      คืออะไรอ่ะคับ

Comment

ก็ ไฟ ที่ ภาคจ่ายไฟ ไงครับ POWER SUPPLIE UNIT

Comment

450 คับ

ปกติไหมอ่ะ

แล้วสเปกนี้กินไปขนาดไหน

มีพัดลม ภตัวอ่ะคับ

แรม สอง กิก อ่ะ

Comment

คงยังไม่เคย

เอาแบบนี้ เอาคู่มือ MB มาครับ จะเห็นหน้านึงในใบออส ที่บอก ความร้อนของ CPU MB หน้านี้จะมี การบอกไฟว่า

12V จ่ายจริงเท่าไร
            5V จ่ายจริงเร
            3.3V จ่ายจริงเท่าไร
            V BATT จ่ายจริงเท่าไร

ประมาณนี้แหละลองหาดู ปกติ แนะนำให้อ่านคุ่มือก่อนใช้งานทุกครั้งครับ ถึงแม้ว่าจะอ่านไม่ออกก็ดูผ่านๆก็ยังดีครับ

Comment

บอกได้คำเดียวว่า เปลี่ยน Psu แน่ ๆ ลองดูดิเปลี่ยนแล้วหายแน่ ๆ ไม่เปลี่ยนก็ไม่เป็นไรหรอก อนาคตไม่รู้

Comment

ผมยังสงสัยเรื่องความร้อนจริงๆ มากกว่านะครับ กับอาการที่บอก แต่ถ้าไป 12 5 ตกลงมามาก ก็ เปลี่ยนครับ

Comment

ไอ้ที่ว่าดับในครึ่ง ชม.นี้มันดับหรือเครื่องรีสตาท์ ถ้าดับไปเฉยๆน่าจะเป็นที่ความร้อน แต่ถ้ารีสตาท์ก็เป็นที่เพาว์เวอร์ซับพลายจ่ายไฟไม่พอตอนฟูลโหลด อีกอย่างลองถอดแรมให้เหลือแถวเดียวแล้วลองใช้สลับกันดูก็ดี เผื่อแรมมีปัญหา ยังไงก็ลองดูท่านอื่นอีกทีนะ

Comment

จัยมากๆๆนะคับสำหรับคำตอบอ่ะคับ

Comment

ใส่ซิงค์ไม่ดีเปล่าเนี่ย

อยู่ร้านไม่มีปัญหาเพราะว่าอากาศพอเย็นบ้าง แต่ถ้ากลับมาถึงบ้านแล้วมันดับเพราะว่าอาจจะเกิดจากที่ว่าบ้านท่านไม่ได้เปิดแอร์หรือออะไรก็ตามที่ทำให้มันร้อน

แต่มีอยู่อย่างก็คือ ว่าร่วงทางกลับบ้านมันอาจจะเกิดการกระทบกระเทือนทำให้ซิงค์มันขยับไม่สนิทก็ได้ครับ

Comment

Working...
                      X