Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผม overclock Q9450 ทีคับ!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ครับบผมมมม ผมก็ช่วยโลกประหยัดทรัพยากรนะะะะ พอดีไม่ได้ซื้อคอมใหม่มานาน เลยเห่ออย่างนี้แหละ แฮ่ๆ
    เทอมนี้ gpaสูงเป็นประวัติการ เลยได้งบคอมมาเยอะคับ ก็เลยซื้อแบบว่าอยู่ทีเดียว 3 4 ปีไปเลย
    แล้วเข้าเว็บนี้บ่อยเห็นท่านๆ oc กัน ผมก็เลยอยากลองทำดูบ้างเป็นความรู้คับบบผมมม ใช้จริงคงแค่ 3.4 สงสารมัน

Comment

ช่ายคับท่าน คงไม่ไหมหรอก แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเลยอยากลองถามท่านเซียนๆดู ว่าลิมิตมันยังไงแค่ไหน

Comment

Nice OC for a Quad on Air FSB 444 ... should do a bit more under Phase or DICE.

Keep on going up

Comment

ขอบคุณมาก คับท่าน ได้ข้อมูลเพียบเลย
          thk for coming farang in bkk lol

Comment

แต่ว่าตกลง จริงๆมันติดที่แรมรึเปล่าคับ ?= ="

Comment

Originally posted by wasteddog View Post
              แต่ว่าตกลง จริงๆมันติดที่แรมรึเปล่าคับ ?= ="
              ใจเย็นๆ ครับ ไม่รู้เหมือนกัน เพราะ CPU ตัวนี้เพิ่งออกมาใหม่ๆ
              ลองอ่านทฤษฏีให้ครบหมดทุกเรื่องแล้ว ลองค่อยๆ ไล่หาดูครับ

จริงๆ ก็มีสามเรื่องที่ท่านต้องไล่นะครับ

1.อุณหภูมิ
              2.การปรับตั้งค่า CPU RAM AGP ChipSet
              3.การตั้งไฟอุปกรณ์ตามข้อ 2

Comment

ครับผม ลิ้งที่ท่านให้มาผมอ่านจบหมดแล้วนะ
                เพราะว่า cpu มันใหม่เกินนี่แหละ ผมอยากลองถามท่านๆดู ไงคับ

ตอนนี้ที่ผมใช้อยู่ก็

1. cpu temp 22 - 28 ไม่เกินนี้ (ดูจาก everest)
                core1 44
                core2 44
                core3 43
                core4 53

2. เสถียรสุดครับ ไม่มีแฮ๊งอีกต่อไป
                cpu 430*8 = 3.44ghz
                ram 430*2.5 = 1075

3.
                ไฟ cpu = 1.39v (ดูจากใน cpuz)
                ไฟ ram +0.1v
                ไฟ fsb +0.2v
                ไฟ chipset +0.1v
                ไฟ pcie = normal
                ปกติไฟ cpu มัน 1.2 กว่าๆคับ

Comment

ม่ายมีครายมาเลยยย T_T
                  ผมถามไว้เยอะมากกก หรือถามเยอะเกินหว่า ...

Comment

......... ตอบหน่อยยยค้าบบ

Comment

search ในต่างประเทศ ก็ยังไม่ค่อยมีข้อมูลการ O/C Q9450 เท่าไหร่เลยครับ (ของออกมาน้อย)
                      คงต้องรอซักพัก

Comment

แอบดู.... หุหุ

Comment

ช่วงนี้ผมคงต้องใช้ 3.46ghz ไปก่อน ไฟ 1.44v คับ
                          เดี๋ยวรอท่านเซียนๆ oc แล้วผมค่อยเอาใหม่

Comment

prime95 stable เปิดได้ทั้งวันทั้งคืนครับ เพิ่งลองไปนิดหน่อยยังไม่ค่อยว่าง

Comment

ของท่านเซ็ตไฟchipset , fsb อะไีีรยังไงบ้างครับบบ?? ผมได้น้อยมากเลย 3.46เอง vcore ตั้ง 1.44
                              หรือว่ามันติดที่บอร์ดกิกกาไบ้คับ?

Comment

Working...
                              X