Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมมันปิดเครื่องไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมมันปิดเครื่องไม่ได้อ่ะครับ

คือว่าเวลาเรากด Shutdown มันก็จะดับไปประมาณ 2-3 วินาที แล้วมันก็จะติดขึ้นมาใหม่ครับ
    ต้องกดที่ปุ่มปิดเครื่องอย่างเดียวเลยครับทำไงดีครับผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับขอบคุณครับ...

ไปตั้งค่า บู๊ตจากแระบบเน็ตเวริค ไว้หรือป่าวครับ

Comment

เป็น ที่ Switch แน่นอนครับ

Comment

ผมก็ เคยเปงนะ เปงที่ สวิต อ่ะ

Comment

WOLFDALE แง๋ๆเลย
          BSEL อ๊ะป่าว
          เจอบ่อยมาก M/B เอ๋อ ปิดไม่ลง
          ทั้งๆที่ไม่ได้เปิด lan boot
          ถอดสาย power button ก็ยังเป็น

ถอดสาย lan ดูหายรึปล่าวครับ
          ถ้าไม่หายลอง clr cmos หรือ flash ไปเลย

Comment

คือว่าผมลองถอดสายแลนออกแล้วครับมันก็ดับครับอันนี้มันเกิดจากอะไรครับแล้วแก้ไขยังไงครับขอความรู้หน่อยนะครับขอบคุณครับ...

Comment

ลองเปิดเครื่องโดยไม่ต้องใช้ปุ่มอะใช้ไขควงแทน

Comment

เป็นเหมือนกานแก้ไงอะคับ

Comment

เข้า bios
                  menu power management
                  disable wake on lan

Comment

นานมากเลยแต่เพื่อใครยังอยากรู้ครับเปลี่ยนสวิตดูครับของผมเปลี่ยนสวิตแล้วหายไปเลยครับ

Comment

Working...
                    X