Announcement

Collapse
No announcement yet.

winlogon.exe มันคือไวรัสอะไรคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• winlogon.exe มันคือไวรัสอะไรคะ

winlogon.exe มันคือไวรัสอะไรคะ ต้องกำจัดไหมคะ

มันเป็นของวินโดวส์ครับไม่ใช่ไวรัส

แนะนำนะครับลองกด CTRL+ALT+DEL แล้วดู Processes แล้วดูตรงช่อง User name ครับ

แล้วดู Image Name และพยายามจำรายชื่อโพรเซสต่างๆไว้ ถ้าเป็นของวินโดวส์จะขึ้นชื่อว่า System แต่ถ้าไวรัส ชื่อมันจะขึ้นด้วยชื่อ User ที่คุณใช้(อย่างเช่น CMSS.EXE หรือ SVCHOST.EXE แตชื่่อคนใชในส่วนของUser Name เป็น User ไม่ใช่้ system) ผมอธิบายอาจงงมากหน่อยนะ

Comment

winlogon.exe เป็น app ใช้ทำงานเกี่ยวกับ logon ของ windows ครับ อย่างที่ท่าน หัวโบราณ ว่า ดูตรง user ถ้าเกี่ยวกับระบบ ส่วนใหญ่ user จะเป็น SYSTEM ครับ

Comment

จดครับ ความรู้ ขอบคุณแทนเจ้าของกระทู้ด้วยครับ แหล่มเลย

Comment

มัน กิน แรม มาก เลย ครับ

Comment

ตกลงมันแก้ยังไงอะครับถ้ามะนขึ้นมาบอกว่า error

Comment

- -" ของผมกินแรมแค่ 880k เอง

Comment

เข้าไปที่ Search Results ( Start > Search )
                เลือก All files and folders
                พิมพ์ winlogon.exe ลงในช่อง All or part the file name:
                กด Search

winlogon.exe ตัวจริงจะอยู่ที่ C:\WINDOWS\system32
                นอกนั้น ลบ ให้หมด

Comment

Working...
                X