Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ HR-01 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ HR-01 ครับ

คือผมกำลังจะสอยมือ 2 ในบอรด์ IT Market อยากจะรู้

ว่าตัวนี้มันดับร้อนดีหรือเปล่าครับ อยากถามผู้ใช้ครับ

แต่ผมเอา HR-01แน่นอน ตัวเดิมผมเป็น U 120 EX ครับที่อยากเปลี่ยนเป็น

HR-01 เพราะว่าทิศทางลมของ U 120 EX มันไม่ออกหลังเคส

เลยเอาตัว HR-01 มาเพื่อทิศทางลมจะได้ออกหลังเคส คิดว่าจะเย็นกว่าหรือเปล่าเวลา Full

ปล.โดยปรกติแล้วผมปิดฝาเคสตลอดครับ ความร้อน U 120 EX+พัดลม 2 ตัว อยู่ที่ IDE 42-44 ส่วน

Full ไม่เกิน 60 ครับ

ผมควรเปลี่ยนดีเปล่าครับ

อีกทีครับ จขกท. HR-01 ไม่ต้องกลัวนะครับว่าผมจะไม่เอาของคุณผมเอาแน่นอนครับ
    แค่อยากถามเพื่อนๆชาว HR-01 ครับเพราะผมว่าเหล่าเทพแห่งความเย็นทั้งหลาย น่าจะใช้เจ้า ตัว HR-01 อิอิ

Last edited by arnu_a; 17 Aug 2008, 21:26:06.

ลองหาที่ล็อกซิงค์รูปตัวSมาไส่ครับ ซิงค์จะได้หันพัดลมเป่าออกหลังเคส

แต่เคสท่านเท่าที่ผมเข้าใจฝาข้างมันไม่ไสหนิครับไม่เห้นจำเป็นต้องเปลี่ยนเลยครับ

ลมทางที่ท่านทำอยู่ตอนนนี้มันเป่าขึ้นพาวเวอร์ แล้วพาวเวอรืมันก็ดูดออกหลังอยู๋ดี

สรุป นะครับผมว่าไม่ควรเปลี่ยน เพราะ มันเปลืองเงินโดยใช่เหตุ

เหตุผลที่คุณอยากเปลี่ยน มีแค่ข้อเดียวคือ ซิงค์มันหันทางนี้แล้วมันไม่สวยแค่นั้น

Comment

ดัน

Comment

เท่าที่ลองใช้ดูทั้ง 2 ตัว hr-01เย็นน้อยกว่า u 120 ไม่เกิน 3-4 องศาครับ ข้อดีขนาดมันไม่ใหญ่มากเตี้ยกว่า u120 หน่อยนึงประสิทธิภาพการระบายความร้อนเวลาเปิดเครื่องนานๆก็พอๆกับ u 120 ครับ

Comment

U120ex ใช้ขาล็อกตัว S แล้วมันติดท่อครับหมุนได้ไม่ถึง 90องศา
          ถ้าใช้กัน U120 ตัวธรรมดา หรือ HR-01 จะหมุนได้ 90องศา

แล้วก็เรื่องความเย็น U120ex เย็นกว่าครับ แต่เท่าไรผมก็ไม่รู้นะ
          ที่ผมใช้อยู่คือตามลายเซนต์
          opteron165@300*8 ไฟ1.225V ไม่ค่อยได้เล่นอะไรหนักเลยไม่ได้ลากเต็มกำลัง
          ช่วงกลางวันบ่ายๆ แดดร้อนๆ ห้องไม่แอร์ อุณหภูมิห้อง32-33Cนิดๆ CPU Idel40-42 FullLoad48+-1
          ช่วงกลางคืน+ช่วงเช้า อุณหภูมิห้อง28-30C CPU Idel38+-1 FullLoad45+-1

Comment

ขาล็อครูปตัวS หาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ บอกทีนะ

Comment

ดันๆๆ รอคนมาตอบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
                ขาล็อครูปตัวS หาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ บอกทีนะ
                เจได 1000tip ครับบ

Comment

ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนครับ ทิศทางที่รูปของท่าน VGAจะได้รับการระบายอากาศ ดีอยู่เเล้ว มองเผินๆๆ CPUอาจจะร้อนครับ เเต่ลองดูVGAซิครับ จะรู้
                  ถ้าท่านเปลี่ยนทางลมออกหลังเครื่อง vgaท่านจะร้อน เเล้ว อากาศจะอบอ้าวครับ VGAท่านจะร้อนขึ้นครับ

CPU>VGA>Psu>Mb>Ram>HD เรียงตามลำดับความร้อนครับ ประมาณนะครับ เเล้วเเต่รุ่น เเต่ก็คงไม่ต่างจากนี้มาก

Comment

Working...
                  X