Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูความแรงของแรมภารตะ บัส 667 กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูความแรงของแรมภารตะ บัส 667 กันครับ

มันคือแรม SIMMTRONICS DDR2 บัส 667 1GB*2 ครับ ซึ่งเป็นแรมจากอินเดียครับ ราคาตอนผมซื้อถือว่าถูกกว่ายี่ห้อดังๆพอสมควร

ปกติลากเล่นๆแค่บัส 800-900 (CL 4-4-4-12) แต่วันก่อนนึกอยากลองอัดเต็มที่ดู ประกอบกับเพิ่งได้ขาย E2160 แล้วลองเล่น PD เป็นครั้งแรกในชีวิต

ผลออกมาแทบไม่เชื่อสายตาตัวเองเลยครับ ลองดูผลเทสต์ละกันครับ
    อ้อ ที่ความเร็ว ตามรูปผมอัดไฟไป 2.4 นะครับ กินไฟมากเหมือนกัน อิอิ
    แต่ถ้าลากซัก 900 (4-4-4-12) ไฟ 2.1 ก็เอาอยู่แระ

ขอโชว์ผลเทสต์แค่ Memory read นะครับ เนื่องจาก net 56k ผมอืดอย่างมากครับ กว่าจะอัพได้สักรูปแทบรากเลือด

ไม่รู้ว่าตอนนี้แรมรุ่นนี้จะยังมีขายไหม ถ้ามีผมอยากได้มาอัดอีกสักคู่ครับ อิอิ
    Attached Files

เห็นเค้าว่า ล๊อตหลังๆ มัน เปลี่ยนชิป ลากไม่ไปมังครับ

เพื่อนผมมีอยู่คู่ 470 นิด ก้อเริ่มนิ่งแระ cl5 น่ะครับ

Comment

แรงครับ

Comment

ต้องเผาซักหน่อย.... เดี๋ยวรู้กัน
        แหล่มๆ

Comment

900 ไฟ 2.1 กินพอตัวเลย

Comment

โอ๊? 583เลยหรอครับ แรงดีครับ แต่ทำไมbwมันแค่นั้นอ่า?

Comment

เอาให้ไหม้ไปเลย

Comment

เอาให้แต๊ป

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  เอาให้แต๊ป
                  ตามแต็ปทุกกระทู้

Comment

3V อิอิ

Comment

สุดยิดเลยจริงๆ

Comment

มีอยู่2ตัวที่ห้อง ลากไม่ไป เนามากสงสัยคนละชุดกะของจขกท

Comment

D9 ผมสู้ไม่ไหวเลย

Comment

แรงหว่ะพี่โจ้ หุหุ

Comment

Originally posted by shady View Post
                              โอ๊? 583เลยหรอครับ แรงดีครับ แต่ทำไมbwมันแค่นั้นอ่า?
                              INTEL นะครับ แถมเป็น E2180 ด้วยครับ เท่านี้ก็มหาศาล แล้วครับ

Comment

Working...
                              X