Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook 12" นี้ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ(งบไม่เกิน3หมื่น)^^ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Atec ก็เล็กนะท่าน แต่เรื่องมาตรฐานกะคุณภาพ + ศูนย์บริการนี่ไม่ทราบข้อมูลจริงๆ

Comment

ไปเดินดูมีMSIR200X อะไรนี้แหละ สวยดีครับ 12" T7250 GF8400MGS HDMI 32k แต่ส่วนตัวไม่รู็ยี่ห้อนี้เป็นไงบริการดีใหม มัน MSI เดียวกะเมนบอร์ดปะครับ ใครเคยใช้ยี่ห้อนี้บ้างครับ

Comment

Fujitsu Esprimo U9200 โอ้วงามดีเลยทีเดียวครับ อย่างกะแฝด vostro1200 ช่องระบายลมอยู่ด้านซ้าย ด้วย ไม่ร้อนมือ งามมากครับ สเปคใกล้กะvostro1200 แต่ช่องเสีบต่างๆ ทำได้เหมาะสมกว่า ที่สำคัญ!....มันขายที่ไหนคร้าบบบบแนะนำร้านหน่อยครับ

Comment

ลองดูของ Atec ทั้ยล่ะครับ http://www.atec.co.th/notebook.html 12.1 นิ้วทุกตัวราคาถูกส่วนใหย่จะใช้ AMD Turion X2

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
            ไปเดินดูมีMSIR200X อะไรนี้แหละ สวยดีครับ 12" T7250 GF8400MGS HDMI 32k แต่ส่วนตัวไม่รู็ยี่ห้อนี้เป็นไงบริการดีใหม มัน MSI เดียวกะเมนบอร์ดปะครับ ใครเคยใช้ยี่ห้อนี้บ้างครับ
            เป็นบริษทเดียวกับที่ทำ เมนบอร์ด ครับ ผมก็ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้เหมือนกันครับ

Comment

MSI กำลังจะเข้ามาทำตลาดครับ

เพราะว่าคอมเค้ามีความสามารถคือ OC ได้ดี

และถอดเปลี่ยนภายในได้ เช่น VGA ที่ทุกคนต้องการเหอๆ

Comment

เดินไปเดินมาไม่รู้จะเอารุ่นไหนดี...ตกลงใจเรียบร้อยแล้วครับได้เป็น..ตัวเดิม!!..แต่ไปแปลงเพศมาครับจาก celeron520 1.6Ghz>>>>>>T2600 2.16Ghz - -" เปลี่ยนอย่างง่ายเลยตอนแรกนึกว่าจะบูตไม่เข้าแต่ไม่มีปัญหาอะไรเลย(เดียวจะเอารูปตอนเปลี่ยนมาลงให้ดูครับ ^^ แกะง่ายมาก เสียค่า cpu ไป4พันกว่าๆ สบายตัวไป แรงขึ้นมาบาน (อันดับ16 จากnotebookcheck) เลือกตัวนี้เพราะเป็นตัวที่มีของเลยไม่ต้องรอสั่งแล้ว chipset support กะจะใส่ c2d แต่กลัวไม่ได้ ข้อดีที่ได้คือเร็วขึ้น ความร้อนลดลง celeron 65 องศา t2600 51-53 แบ๊ตอยู่ได้นานขึ้น 20 นาที (speed step) ใช้ได้ดีเลยครับ ตอนนี้ก็เร็วพอๆกะ dell vostro1200แหละ ^^

Comment

Working...
                X