Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มฮาร์ดดิกส์ อีกลูกไม่เจอไดร์ครับ ช่วยด่วนรีบเเก้ไขครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มฮาร์ดดิกส์ อีกลูกไม่เจอไดร์ครับ ช่วยด่วนรีบเเก้ไขครับ

เพิ่มมาอีกลูก 500GB ของฮิตาชิ bootมาไม่เจอไดร์ใหม่ขึ้นมา เเต่บูทระบบตัวเก่าได้ ใครเก่งช่วยเเก้ไขที จะได้ประกอบเคสให้เสร็จ ขอบคุณมากครับ ที่เร่งด่วนจริง

ปล.ระบบsataทั้งสองช่องเสียบครับ
    Last edited by kai_xt; 28 Mar 2008, 13:28:15.

ไม่เก่งแต่อยากตอบ ^^
    คลิกขวา My Computer > Manage > Disk managemant
    น่าจะพบ HDD ที่ใส่เพิ่มไป นะ คลิกขวา HDD / ไดร์ นั้นเลือก Create / format / add ก็ได้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไม่เก่งแต่อยากตอบ ^^
      คลิกขวา My Computer > Manage > Disk managemant
      น่าจะพบ HDD ที่ใส่เพิ่มไป นะ คลิกขวา HDD / ไดร์ นั้นเลือก Create / format / add ก็ได้

เจอเเล้วเเต่ มันไม่เเสดงไดร์ขึ้นมา ไม่คำสั่งเลยครับ

Comment

Originally posted by kai_xt View Post
        เจอเเล้วเเต่ มันไม่เเสดงไดร์ขึ้นมา ไม่คำสั่งเลยครับ
        ต้องสร้าง physical drive ก่อนครับ ไม่งั้นก็มองไม่เห็น

Comment

Originally posted by ryudia View Post
          ต้องสร้าง physical drive ก่อนครับ ไม่งั้นก็มองไม่เห็น
          ผมได้รับจากท่านหนึ่งในนี้ เค้าบอกว่าจุข้อมูลมาเต็มเลย เเล้วผมต้องทำอย่าไงรครับ

Comment

Originally posted by kai_xt View Post
            ผมได้รับจากท่านหนึ่งในนี้ เค้าบอกว่าจุข้อมูลมาเต็มเลย เเล้วผมต้องทำอย่าไงรครับ
            ใน Disk Managemant คลิกขวาแล้วไม่มีคำสั่ง Create หรือ Format อะไรเลยหรือ

Comment

นี้ครับ ขอบคุณมากครับ
              Attached Files

Comment

^
                ^
                ไม่ใช่ตรงนี้ ^^"

Disk Managemant ไม่ใช่ Device Managet

Comment

ขอบคุณมากครับ พี่ทุกคน ผมทำได้คือไปกด อิมพอร์ด นิวไดร์ง่า มั่วไปโดนได้เลย ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X