Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหูฟังสำหรับ iPhone ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหูฟังสำหรับ iPhone ให้ทีครับ

ตอนนี้เล็ง Bose In-Ear ไว้อยู่อะ รุ่นนี้ดีไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วมีรุ่นไหนที่แนะนำอีกไหมอะครับ เอาราคาไม่เกิน 5000 อะครับ

ส่วนใหญ่จะฟังพวกแนว K-Pop J-Pop แล้วก็ Pop อะครับ มี Rock นิดหน่อย
    Last edited by Lawlight; 28 Mar 2008, 14:31:08.

DENON C-700 น่าสนครับ ลองซื้อมาเล่นแล้วครับ
    เบสแผ่ลงลึกครับ ปลายแหลมไปไกลมาก รายละเอียดดีครับ
    ฟังแล้วรู้สึกว่าบันเทิงกว่าฟัง Shure E4G อีกครับ

Comment

Originally posted by enforcer View Post
      DENON C-700 น่าสนครับ ลองซื้อมาเล่นแล้วครับ
      เบสแผ่ลงลึกครับ ปลายแหลมไปไกลมาก รายละเอียดดีครับ
      ฟังแล้วรู้สึกว่าบันเทิงกว่าฟัง Shure E4G อีกครับ
      ราคาประมาณเท่าไหร่ หาซื้อที่ไหนอะคับ

Edit ไปดูราคามาแล้ว 200$ ไม่ไหวอะแพงจัด - -*
      Last edited by Lawlight; 28 Mar 2008, 14:31:48.

Comment

ไม่เกินก็ Klipsch Custom 1 ราคา 4000 ต้นๆ ครับ เสียงเป็นไงไม่รู้ แต่เพิ่งมาใหม่ ถ้าลองแล้วเป็นไง มาบอกด้วยครับ อิอิ (หาหนูทดลอง)

http://www.amazon.com/Klipsch-Custom.../dp/B000WAHFBU

Comment

PK2
          Super.Fi 5 Pro (มือ2, หิ้ว)

Comment

Bose ถ้าเป็นลำโพงนี่ หาคู่ต่อสู้ยากครับ แต่พอเป็นหูฟังเนี้ยยยยย
            เบสกลบย่านอื่นหมด เบสตุงๆ สีสันดนตรีหายหมดครับ
            แล้วจุกยางที่บอกว่าเป็นอินเอีย มันก็ไม่ได้กันเสียงภายนอกเท่าไหร่ครับ (แทบจะไม่กันเลย)

อินเอียคุ้มๆต้อง Super.Fi 5 Pro อิๆๆ ลงเอยครับตัวนี้ จบไปพักไย่ๆเลย
            แต่ด้วยไม่รู้ว่าบุคลิกเสียงของ iPhone เป็นยังไงอ่ะครับ ก็ได้แต่บอกๆกันไปครับ
            งบเยอะตัวเลือกเยอะครับ งบเท่านี้ ไปนั่งๆฟังเลยก็ได้ ถูกใจค่อยจัด
            ไม่แน่ อาจจะไปชอบ pk 2 ก็ได้ ไครจะไปรู้ อิๆๆ

แต่ถ้าเงินเหลือ อยากไห้ลองหยิบเจ้า akg 310p กลับบ้านมาหน่อยอ่ะครับ แล้วจะรู้ว่า สวรรค์ก็ถึงได้ ไนราคาไม่ถึง500บาท ครับ (อ่านรีวิวแล้วไปลองซื้อมาดู ถูกใจจริงๆ ราคาก็ถูกกว่าฟาแฟนไปกินข้าวอีก อิๆๆ)
            Attached Files

Comment

ตอนนี้ผมใช Shure E2c อยู่อะ ปัญหาคือ แจค ของ iPhone มันเปน 3.5 มม. แบบ พิเศษ อะสิ มันยัด E2c ไม่ลง - - มันมีตัวแปลงขายป่าวอะ

Comment

-*-

Originally posted by Lawlight View Post
                ตอนนี้ผมใช Shure E2c อยู่อะ ปัญหาคือ แจค ของ iPhone มันเปน 3.5 มม. แบบ พิเศษ อะสิ มันยัด E2c ไม่ลง - - มันมีตัวแปลงขายป่าวอะ
                มีครับ
                แบบถูกๆก็มี
                Attached Files

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                  มีครับ
                  แบบถูกๆก็มี
                  ซื้อที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
                    ซื้อที่ไหนครับ
                    ลองดูของ monster ดีกว่าครับ ยี่ห้อ Fitz เค้าว่ามันไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ผมซื้อ monster มาจาก FotoFile มาบุญครองครับ

Comment

ลืมแนะนำหูฟังเลยครับ

UE Super Fi5 เท่านั้นครับ สำหรับ in ear

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                        Bose ถ้าเป็นลำโพงนี่ หาคู่ต่อสู้ยากครับ
                        ไม่จริงนะครับ

ข้อดีของ ลำโพงบ้าน ของ Bose มีอยู่แค่ว่า ทำเสียงได้ดีจากลำโพงที่มีขนาดเล็กครับ
                        หรือพูดอีกอย่างนึงคือ ขาย รูปร่างหน้าตา ก็ว่าได้

เพราะจริงๆแล้ว ถ้าไม่ดูขนาดของลำโพง แล้วในราคาที่เท่าๆกัน มีลำโพงอีกหลายยี่ห้อที่กิน Bose ได้สบายครับ

Comment

ตอนนี้สน UE Super Fi 3 Studio แหะ ถ้าเทียบกับ E2c ตัวไหนแจ่มกว่าคับ

Super Fi 5 แพงเกิน - -

ป.ล. แถวๆเซ็นทรัล บางนา, ซีคอน, เสรี มีตัวแปลงสำหรับ iPhone ขายปะครับ ต้องรีบใช้แล้วอ่า

Comment

Originally posted by bosh View Post
                            ไม่จริงนะครับ

ข้อดีของ ลำโพงบ้าน ของ Bose มีอยู่แค่ว่า ทำเสียงได้ดีจากลำโพงที่มีขนาดเล็กครับ
                            หรือพูดอีกอย่างนึงคือ ขาย รูปร่างหน้าตา ก็ว่าได้

เพราะจริงๆแล้ว ถ้าไม่ดูขนาดของลำโพง แล้วในราคาที่เท่าๆกัน มีลำโพงอีกหลายยี่ห้อที่กิน Bose ได้สบายครับ
                            จะว่า ลำโพงทำได้ดีจากลำโพงขนาดเล็กก็ไม่ถูกนะ ไม่เคยเห็นลำโพงบ้าน ขนาดใหญ่ อิอิ (ไม่นับลำโพง PA นะ)

จริงๆ แล้วก็แล้วแต่คนชอบครับ Concept Bose เค้าว่า สามารถฟังได้ทุกที่ (ทุกที่ก็ได้ Image เหมือนกันหมดไม่จำกัดแค่ตรงกลาง แต่ก็ไม่ใช่ลำโพงที่เสียงดี ในด้านอื่นๆ ครับ เรียกว่าทางใครทางมัน น่ะ

Comment

เรื่องแบบนี้หูใครหูมันครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X