Announcement

Collapse
No announcement yet.

ip1000 เสียซ่อมได้มั๊ยเนี่ย...พี่น้องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ip1000 เสียซ่อมได้มั๊ยเนี่ย...พี่น้องครับ

ip1000 เสียซ่อมได้มั๊ย
    เหตุเกิดจากการให้หลานชายเติมหมึก แล้วไม่เคยไล่ฟองอากาศเลย
    ผมดูแล้วหมึกไม่ออก เลยให้หลานจัดการเอาไปให้ช่างดู(ลงโทษ)
    ช่างลงความเห็นว่าเสียที่วงจรพ่นหมึก...ผมยังไม่เชื่อ เลยไปซื้อตลับหมึกมาเปลี่ยนใหม่

รื้อเครื่องออกมาทำความสะอาด ล้างน้ำอุ่นที่ตัวพ่นหมึก รอจนคิดว่าแห้ง(ไม่นานนัก) เปลี่ยนตลับหมึกใหม่ ซับจนหมึกไหลครบทุกสี เอาเข้าเครื่อง รีเซ็ทมึก ล้างหัวๆ ๆ ๆ แล้วก็...สั่งพิมพ์....โอ้แม่เจ้า....

เห็นประกายไฟสปาร์คแถวๆ ที่ซับน้ำหมึก น่าจะเป็น....สายแพร-วงจรพ่นหมึก

หมึกออกหมดแระ แต่...สั่งพิมพ์ก็มีไฟสปาร์ค เครื่องพิมพ์ก็ค้างไมีทำงาน
    บอกว่า ERROR 5200 ไปดูคู่มือหง่ะ

ตามรูป...มันมีอะหลั่ยมั๊งครับเนี่ย อิอิอิอิ
    Last edited by ลุงอ๊อด; 20 Nov 2008, 09:54:58.

ไม่ค่อยสันทัด เลยคับพี่น้อง ตอบไม่ได้

Comment

ผมว่ามันก็น่าจะมีนะครับอะไหร่แต่ผมว่าซ่อมไม่คุ้ม
      ของผมก็ใช้รุ่นนี้แหละครับหัวใกล้จะตันและเริ่มเป็นเส้นนิดหน่อย

Comment

ผมว่าซ่อมไม่คุ้มครับ ซื้อใหม่ก็พันนิดๆเองครับเครื่องรุ่นใหม่

ผมเองก็ใช้รุ่นนี้ทั้งที่บ้าน และของผมเอง ปริ้นท์โปรเจคกับthesis หลายพันแผ่นแล้ว คุ๊มคุ้ม

Comment

ซื้อใหม่
          ผมใช้IP3000 หัวแบบนี้แหละ แต่เป้นแบบตลับแยก 4 สี

ซื้อหัวใหม่มาเปลี่ยน2500.-ใส่เสร็จสั่งพิมพ์ ควันโขมงเลย
          ส่งศูนย์ ช่างบอก บอร์ดเสีย เลยต้องกองทิ้งเลย

Comment

ทิ้ง

Comment

ผมเคยเป็น รุ่นนี้เลย อะไรไหม้จำไม่ได้หละ หมึกเลอะเทอะหัวพิมพ์ ซ่อมไม่คุ้มแน่นอน ไปซื้อใหม่ดีกว่า ip 1880 ก็ได้

ตอนนั้นเข้าร้านเค้าบอก ถ้าไม่ได้ซ่อมอะไรเสียค่าเชค 100 บาท ผมทิ้งไว้ที่ร้านเลย

Comment

ซื้อตลับหมึกของ IJ. มาใหม่
                ใครมาเอาไปใช้ที เสียดายของ

สีดำ กับ 3 สี ขายได้มั๊ยหว่า อิอิิอิอิ

Comment

Working...
                X