Announcement

Collapse
No announcement yet.

PlasmaTv เอามาใช้แทนจอComได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PlasmaTv เอามาใช้แทนจอComได้ไหม

Comment หน่อยนา...

จอใหญ่ไปมั้ยอ่ะ นั่งใกล้ๆ ปวดตา แถมจอพลาสมาร้อนอีก
    เปิดนานๆ รับรองจอไหม้ พังแหงๆ

ไม่เหมาะอย่างมากเลยคับ
    ถ้าพอจะมีเงินน่าจะซื้อจอ LCD 30" ไปเลย
    แค่นี้น่าจะใหญ่เพียงพอแล้วนะ

Comment

คงต้องใช้ mouse keyboard แบบ wireless ครับ นั่งใกล้ไป ตาร้อนผ่าวๆ

Comment

พลาสม่าเลยหรอO_o

Comment

ไม่มีทางครับ เปิด MS Word รับรองอ่านไม่ออกครับ
          จอตั้งขนาด 42" ความละเอียดแค่ 1024x768 พิกเซล

Comment

พลาสม่า รุ่นใหม่ ร้อนน้อยลง แต่ความละเอียดผมว่าสู้ มอนิเตอร์ ไม่ได้ ยิ่งถ้าใช้ จอใหญ่ อ่านมะค่อยรุเรื่องแน่นอนเลย

Comment

พลาสม่าถ้าแก้เรืองจุดไหม้ได้เนี้ยจะดีมาก ๆ

Comment

ถ้าเอามาดูหนัง คงได้บรรยากาศน่าดูเลยคับ

แทนที่จะนั่งดูจอ LCD 17 19 นิ้ว เปลี่ยนเป็น plasma

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน1 View Post
                  Comment หน่อยนา...
                  ถามว่าได้ไหม ตอบได้ครับ ดีไหมก็ โอนะ แต่ไม่แนะนำ เพราะทั้งราคาที่แพง และปัญหาความร้อนของจอพาสม่า และปัญหาอื่นๆอีกพอตัวครับ

***ในเรื่องของMs office อ่านออกไหม ออกครับ เพราะมหาลัยผมใช้อยู่ 42" ครับ แต่ใช้สาหรับ Presentationครับ

Comment

อย่าเลย LCDเหอะครับ

Comment

ใช้ดูหนังได้แน่นอน

ใช้เล่นเนท ผมว่าจะบวดตาเอานะครับ

Comment

ใช้งานทั่วไปคงม่ายค่อยเวิค แต่ถ้าดูหนังนี่เต็มอารมณ์เลย 55

Comment

Working...
                        X