Announcement

Collapse
No announcement yet.

การวางลำโพง 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
    ^
    ^
    เก้าอี้ใหญ่มาก วางโซฟาเดี่ยวได้ด้วย

แต่ก็คงมิได้...นำพา อิอิอิอิ
    ลุงแกตาดีจริง ๆ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
      ถ้า center มันอยู่กลางจอทีวีได้นะ มิติสมใจอยาก อิอิอิอิ

Comment

ลูกกะตาคนน่าจะอยู่ตรงปาก จะได้วางจอต่ำๆ หน่อย หลบลำโพงเซ็นเตอร์ 5 5 5

Comment

Originally posted by IIM View Post
          ลูกกะตาคนน่าจะอยู่ตรงปาก จะได้วางจอต่ำๆ หน่อย หลบลำโพงเซ็นเตอร์ 5 5 5
          ฝืนธรรมชาติอ่ะจิน้า
          เวลาดูน๊องหนู AOI แล้วคงเลอะเทอะน่าดู ต้องล้างตาบ่อยๆ น้ำยายไหย๋

Comment

CENTER นี่วางบนจอหรือล่างจอดีครับ

Comment

Originally posted by wasteddog View Post
              ผมวาง***งกันตัวละประมาณ 2เมตรนิดๆคับหน้าหลังซ้ายขวา โดยที่ center อยู่ เหนือจอประมาณ 1คืบ แล้วนั่งอยู่ตรงกลางระหว่าง 2 เมตรครับ ให้ลำโพง4ตัว อยู่พอดีกับระดับหูเลย เสียงสุดยอดคับ มิติดีมากๆ
              ลำโพง ตัวละ 4พัน + extMusic
              ผิดละครับ คู่หลังต้องวางสูงกว่าหูและคู่หน้าครับ

Comment

Originally posted by bird0852 View Post
                CENTER นี่วางบนจอหรือล่างจอดีครับ
                ได้ทั้งนั้นครับ อย่าลืมปรับที่การ์ดให้ตรงกันด้วยนะครับ....แต่ผมวางบนจอ
                ผมว่าเสียงแผ่กว้างกว่าวางใต้จอครับ

Comment

อย่างนี้นี่เอง จดๆๆ

Comment

จดด้วย

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                      ได้ทั้งนั้นครับ อย่าลืมปรับที่การ์ดให้ตรงกันด้วยนะครับ....แต่ผมวางบนจอ
                      ผมว่าเสียงแผ่กว้างกว่าวางใต้จอครับ
                      แล้วถ้าวางหลังจอละครับ

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                        แล้วถ้าวางหลังจอละครับ
                        ลำโพงก็โดนจอบังสิครับ....555+

Comment

เซียนเรื่องระบบเสียง 2 ท่านมาบอกต้องจดๆๆ

Comment

Working...
                          X