Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Wireless Router ระยะ 100m มีผนังกั้นให้หน่อยครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Wireless Router ระยะ 100m มีผนังกั้นให้หน่อยครับ !!

พอดีสร้างบ้านใกล้ๆกันไม่เกิน 100 เมตรครับ อยากจะส่งโดยไม่อยากใช้สาย Lan เพราะมันเกะกะจึงอยากให้ผู้รู้แนะนำ Wireless Router ซักตัว ยี่ห้อที่มีขายแถวบ้านผมก็ได้แก่ D-Link และ ZyXel รุ่น+รหัสอะไรดี แนะนำหน่อยนะครับ ( Wireless+Switch-Hub ในตัวเลยนะครับสะดวกดี )

ปล. มี Router-Modem ของ TT&T อยู่แล้วนะครับ จะพ่วงเข้า Wireless ส่งต่อไปอีกบ้าน ประมาณ 100m ผนังบ้านกั้น ขอบคุณครับ

ที่คิดว่าจะซื้อก็ได้แก่

D-Link รุ่น DSL-2640T ราคาประมาณ 1,900
    Linksys รุ่น WRT54GL หรือ WRT54G ประมาณ 2,200 และ 2,000 แถวบ้านผมแพงนิดนึงไม่ค่อยมีใครขาย

ควรเลือกตัวไหนดีครับ เอาสัญญาณ แรงๆ และ ง่ายต่อการ Setup ครับ

Comment

WRT54GL เลย 2200 บาท เร็งเร็วไกล ผมกำลังจาชื่อวันที่ 1 เมษานี้แระ เปลี่ยนเสาใช้กับ Slotwave 8x8 ด้วย

Comment

ุถ้า 100m ตัด dlink ออกไปเลย

แนะนำ WRT54GL up firmware dd-wrt พันทิพ 1870 มั้ง

ว่าแต่จะถึงหรือเปล่า ต้องอธิบายให้ละเอียดหน่อย บ้าน 2 หลังเป็นไง มีอะไรบังบ้าง เพราะของผม กำแพงเยอะ แค่20 m ยังต้องใช้ 2ตัวช่วยกันเลย

Comment

Working...
        X