Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800 GTX ใช้ Driver ตัวไหนกันครับ ที่ดีกว่าจากแผ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800 GTX ใช้ Driver ตัวไหนกันครับ ที่ดีกว่าจากแผ่น

รู้สึกว่า Driver ในแผ่นมันไม่ดียังไงก็ไม่รู้ครับ

ลอง 174.53 ดูครับ
    www.guru3d.com

Comment

โทษทีตอบหลายอันคอมค้าง แหะๆ
      Last edited by pikky_potter; 28 Mar 2008, 21:16:59.

Comment

ผมลองแล้ว ไม่ไม่รุว่าใช่ ตัวที่บอกไหมคือ ลงแล้วมันบอกหาการ์ดไม่เจออ่ะครับ

แล้วที่ว่าเล่นเกมแล้วค้าง +จอฟ้า หายรึยังครับ เพราะของผมก็เริ่มออกอาการละ แต่เป็น เกม C&C3 ภาคเสริม ครับ คือค้าง แต่พอ กด ALT CTRL DEL ก็ออกมา desktop ปกติได้

แต่ลองกับ crysis ไม่เปน แล้วก็ Turning Point - Fall of Liberty ผ่่นฉลุยเล่นจนครึ่งเรื่องแล้วก็ยังไม่มีไร
        Last edited by McCLoY; 28 Mar 2008, 21:56:20.

Comment

นอกเรื่อง ....วันนี้ ไปเดินตึกคอมพัทยามา ราคา 8800 gts ยังไม่ลงเรย เเต่ละร้าน ASUS 14-15k ยี่ห้ออื่นก็รต่ำลงมาหน่อยมา ถ้า 9800gtx 12k เดี๋ยวก้อชื้อบ้างเรยย งอลลล
          ส่วนไดร์เวอร์ก็ลองตามลิง เวปนั่นเค้า ไวอยู่เเล้ว อิอิ

Comment

เหอๆ ไดร์เวอร์ ยังไม่มีให้ใช้นะครับ การ์ดมันยังไม่ได้เปิดตัวเล้ย...

ให้ท่าน pikky_potter ไปเคลมมาก่อน ถ้าเคลมมาหาย เราจะได้ไปมั่ง
            ถ้าไม่หาย เราก็จะไปมั่ง.... - -!!

Comment

update ส่งเคลมวันที่ 27/3/51 เช็ค id EMS บอกของถึงมือผู้รับแล้ว 28/3/51 แต่ทางร้านบอกยังไม่ได้รับของ เอ้าตกลงยังไงเนี่ย !!

Comment

เป็นไปได้ไม๊ครับ ว่าถ้ามีไดร์เว่อหลังจากเปิดตัวแล้ว มันจะทำให้การ์ดแรงกว่าเดิม

Comment

Originally posted by bugjae View Post
                  เป็นไปได้ไม๊ครับ ว่าถ้ามีไดร์เว่อหลังจากเปิดตัวแล้ว มันจะทำให้การ์ดแรงกว่าเดิม
                  คืออันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ แต่ที่รู้ๆคือ driver มันยังเป็น 174.40 beta อยู่เลยครับ

Comment

เวลาลงให้ลงผ่าน device manager คับแล้วเลือกให้ การ์ดของท่านเป็น 9800GX2 !!
                    ผมใช้ วิธีนี้คับ ตอนซ้ือจากร้าน tk ช่างเค้าก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน แต่ผมลอง driver จากในแผ่น (174.40)ซึ่ง 174.53 work กว่าคับ!!!
                    ผมว่า driver มันอาจจะยังไม่สมบูรณ์ เลยยังไม่เปิดตัวการ์ด (รึเปล่า!!??)

แต่ผมมีปัญหากับ pes2008 อ่าคับ มันบอกว่า การ์ดผมเสป๊กไม่ถึง ปรับได้แต่ low + 800*600 !!! งงมาก
                    ผมเห็นใน กระทู้ชมรม ท่านเล่น pes2008 ได้นี่คับบบบ มันยังไงกัน

Comment

Driver ยังไม่สมบูรณ์มีส่วนสูงครับ

ส่วนเรื่อง Hank ของเกม ที่ผมเป็นผมแก้ได้แล้วครับ คือเป็นเพราะผมไปปรับ anti มากเกินไปครับ พอลดระดับลง นี่ ไม่มี hank ค้าง จอฟ้า อีกเลย

Comment

อืม ส่วนผม crysis มักจาค้าง ตอนใช้ตัวโกง(ซึ่งแต่ก่อนเล่นได้ปกติ 555+เซงจิต)

Comment

Working...
                        X