Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปลี่ยนจาก P4 2.66GHz เป็น D420 จะคุ้มไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปลี่ยนจาก P4 2.66GHz เป็น D420 จะคุ้มไหม

คือผมจะเปลี่ยนจาก P4 2.66 เป็น D420 จะคุ้มไหมคับ จะเอามาเพื่อเล่น Bit คับกับใช้งานทั่วไป เล่นเกมบ้างนิดหน่อย
    ได้ข่าวมาว่า D420 กินไฟน้อยมากแค่ 35W เลยอยากรู้ว่ามันกินไฟต่างกันเยอะไหมครับ กับตัว P4 506 Prescott 90nm ตัวเก่าของผม

อีกอย่างผมอยากเพิ่มแรมคับตัวเก่าเป็น DDR1 256mb
    ถ้าเปลี่ยนก็เปลี่ยนเป็น DDR2 1Gb

เปลี่ยนในที่นี้คือขายมือ2 และซื้อมือ 2 นะครับ คงเสียเงินเพิ่มประมาณ 1000+- 500 อ่ะครับ

แนะนำ Pentium E ดีกว่าครับท่าน

Comment

อยากได้เหมือนกันแต่งบไม่ถึงครับ Pen E อ่ะ

Comment

คือจิงๆผมมี
        X2 4000+
        inno 9600GT
        ram 2Gb
        เอาไว้เล่นเกมแล้วอ่ะครับ

แต่เครื่อง P4 นี่เป็นเครื่องส่วนรวมที่ทุกคนจะมาเล่น net ดูหนัง ทำงานทั่วไปกันอ่ะครับ
        แต่ผมเห็น ram มันน้อยมันหนืดๆเลยอยากอับให้อ่ะครับ

Comment

จะไส่ DDR2 บอร์ดรับรึเปล่าครับ?

Comment

ผมเปลี่ยน CPU MB RAM เลยครับ
            Last edited by dekpri; 28 Mar 2008, 22:13:37.

Comment

ผมได้ตัวเลือกใหม่แล้วอ่ะครับ

ระหว่าง Cel D420 กับ LE-1150

แบบไม่คล๊อกนะครับเน้นประหยัดไฟ เอามาเปิด IE ดูหนังฟังเพลง พิมงาน ทำงานทั่วไป อันไหนดีกว่าครับ

Comment

d420 รู้สึกว่าจะกินไฟน้อยกว่า le1150 ครับ

Comment

ถ้าเน้นประหยัด ผมว่า Cel 420 ก็น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีนะ เทียบกับค่าตัวตอนนี้ผมว่าคุ้มมากเลยครับ เดิมๆก็แรงพอตัว
                  ถ้า OC แล้วไม่ต้องพูดถึงครับ

Comment

อ่าท่านอื่นว่าไงบ้างครับ

Comment

D420 โลดครับ อิอิ

Comment

คุ้มครับ เย็นดีด้วย

Comment

ท่านขาย P4 ท่าน คงจะได้สัก 1400-1500 แล้วซื้อ D420 ในบอร์ดมือ 2 ที่ขายกันอยู่ราวๆ 1000 บาท บอร์ดเก่าขายไปแล้วซื้อบอร์ดใหม่(มือ2)ตัวถูกๆ ขายแรม DDR1 256MB ได้ซัก 350แล้วซื้อ DDR 1GB มือ 2 ราวๆ 600 รวมๆแล้วเพิ่มเงินไม่กี่บาท ได้ของใหม่กว่า แรงกว่า คุ้มแน่นอน แนะให้เปลี่ยนด่วน

Comment

เน้นดูบิท ดูหนังฟังเพลง หรือทำอะไรที่ต้องเปิดคอมไว้นาน (24 ชั่วโมง)

เอา Celeron D420 มาเลยครับ เล่นมันแบบเดิมๆ ไม่ต้อง OC อะไรมันเลย แค่นี้ก็แรงเหลือๆ ละครับ

เย็น เสถียร ประหยัดไฟ ไปได้เรื่อยๆ

เอามาจับคู่กับบอร์ด Asrock ราคาถูกๆ คุ้มๆ อัด RAM ไปสัก 1 GB-2 GB ก็สบายๆ ละครับ

Comment

Celeron 420 กับ Asrock Wolfdale1333-D667 พอแล้วครับ
                              ไม่ต้อง BSEL หรอก ปรับบัส 224*8 พอแล้วครับ

Comment

Working...
                              X