Announcement

Collapse
No announcement yet.

NoteBook With Quadcore CPU ?? มันจะมาตอนไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NoteBook With Quadcore CPU ?? มันจะมาตอนไหน

พอดีผมเคยได้ยินแว่วๆ ว่าจะมี Notebook ที่ใช้ Quadcore ออกมาช่วงท้ายๆปีนี้

เลยอยากทราบข้อเท็จจริงน่ะครับ ว่ามันจะมาจริงหรือเปล่าครับ ถ้ามาจะมาตอนไหน

มีท่านไหนพอจะทราบข้อมูลมั่งครับ ว่าจะเก็บตังซื้อซะหน่อย อิอิ

ขอบคุณคร๊าบ

ผมได้ข่าวแต่จะมี Quad ออกมา แต่ยังไม่เห็นยี่ห้อไหน ออกมาเสนอตัวจะเอา Quad ไปใส่ในโน๊ตบุ๊คของตนเลยๆ
    Last edited by thaier; 28 Mar 2008, 21:31:18.

Comment

-*-

Comment

แป่วๆๆ

Comment

ตามความเห็นผมว่ามันคงยังไม่จำเป็นอ่ะครับ ไม่งั้นกินไฟแย่เลย แต่เรื่องแบบนี้ก็เป็นไปตามกลไกการตลาดครับ อีกไม่นานอาจจะออกก็ได้

Comment

ตอนนี้มีแต่ C2D extreme อะครับพวก Dell กับเอเรี่ยน แล้วก็ toshiba ต้องสั่งประกอบพิเศษเอา

Comment

ในไทยไม่มีหรอกครับ จะมีก็แต่ต่างประเทศ
              เพราะราคาสูงเกินไป คนไทยส่วนน้อยที่จะมีกำลังซื้อไม่เหมือนต่างประเทศที่กระเป๋าหนักหน่อย

Comment

cpu intel ที่เป็น quadcore สำหรับ notebook มันจะออกมาในท้ายๆปีน่ะครับ

แต่เรื่องยี่ห้อไหนจะเอาไปใส่นี่ยังไม่แน่นอน

Comment

ไม่รู้เหมือนกันนะครับ
                  และผมก็ว่าไม่จำเป็นเหมือนกัน

สู้เน้นหาตัวก้าดจอแรงๆดีก่า cpu ซํก T7500 ก็ ok และงับ

Comment

อ่อครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ สำหรับความเห็นทุกๆท่าน ผมว่าเรื่องความจำเป็นหรือไม่จำเป็นนั้นต้องดูอีกทีว่าจะเอามาทำอะไร

เพราะท่านๆในนี้เคยบอกเวลามีคนมาถามซื้อระหว่าง c2d & quadcore ก็บอกๆกันส่วนใหญ่ว่า
                    เผื่ออนาคต เอา quadcore ไปเลย ซึ่งผมก็เห็นด้วยอยู่เหมือนกัน

กะว่าซื้อคราวนี้ก็กะว่าจะเอามาใช้งานแทน PC กันเลยทีเดียว เลยอยากเอาดีๆหน่อยอ่ะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งครับผม

Comment

Originally posted by mooh View Post
                      ไม่รู้เหมือนกันนะครับ
                      และผมก็ว่าไม่จำเป็นเหมือนกัน

สู้เน้นหาตัวก้าดจอแรงๆดีก่า cpu ซํก T7500 ก็ ok และงับ
                      เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เน้นการ์ดจอดีกว่า ...ส่วนเพื่ออนาคตนั้น ผมคิดว่าไม่ต้องเผื่อหรอกครับ เพราะถ้าวันนั้นมาถึง ควอตคอร์รุ่นที่คุณสนใจมันก็ตกรุ่นอยู่ดีครับ สู้รุ่นที่ออกมาใหม่กว่าไม่ได้หรอก ...2Core ใช้ให้คุ้มค่าก่อนดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by tgst View Post
                        cpu intel ที่เป็น quadcore สำหรับ notebook มันจะออกมาในท้ายๆปีน่ะครับ

แต่เรื่องยี่ห้อไหนจะเอาไปใส่นี่ยังไม่แน่นอน
                        ขอบคุณครับ

Comment

ตอนแรกว่าจะรอ แบบ Quad Core ออกเหมือนกัน แต่พอไปดูตามร้านเจอ เสปคโดนใจ เลยสอยไปเรียบร้อย อิอิ

Comment

Working...
                          X