Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วรบกวนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้วรบกวนหน่อยครับ

พรุ่งนี้จะไปซื้อ แล้วครับ ได้งบมา 25000 แต่ที่ชุดที่ผมจาจัดมาเกินไปพันบาทครับ ไม่รู้ว่าจะลดส่วนใหนดี เน้นเกม เลยครับ ที่ผมตั้งใจจะซื้อคือ คือเกินงบไม่ได้แล้วครับ อีกอย่างนึง คือจาลง xp หรือ วิสต้าดีครับ

cpu phenom 9500 - 7300
    ram Kingmax 1G*2 - 1420
    abit ax 78 - 3150
    vga spark 8800GT zero - 7780
    psu Enermax 460 w - 2500
    Hd hitachi 250G - 1850
    Case - 1000
    dvd - 1000
    งบเกินไป 1000 บาท

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
    อยากลองCrisis ครับ

มองบอร์ดตัวอื่นไว้มั่งก็ดีนะครับ ได้ข่าวว่า ของใกล้จะหมดอีกแล้วนะครับ

Comment

คือข้อมูลที่ผมหาก้อเอามาจาก บอร์ดนี้ทั้งหมดเลยอ่ะครับ พรุ่งนี้ก่อนออกสงสัยต้องโทรไปถามก่อนมั้งครับ
      ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

Comment

vga spark 8800GT zero 7500เองนิคับ

Comment

ไปถึงพอสั่งแล้วรับลองไม่เกินครับ

Comment

ถ้า ax 78 หมดใช้ Mb ตัวใหนทดแทนดีครับ

Comment

ทำใจได้ใหมละครับ ถ้าให้ลด CPU ถ้าทำไม่ได้ ก็เกิบเงินต่อไป

Comment

ประกอบเสร็จบอกด้วยนะครับประกอบร้านไหน
                ถ้าบอร์ดหมดก็...M3A , GAMA770DS3

Comment

ถ้าลด cpu ลงแนะนำตัวใหนดีหรอครับ
                  6000+ หรอครับ

Comment

ผมว่าจะไล่สืบราคา ที่ล่ะร้าน ไล่ที่ล่ะชิ้น แล้วประกอบเองโดยดูจากเว็บกระทู้นี้อ่ะครับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=180359

Comment

ผมแนะนำ ซื้อมันร้านเดียวครับ ดูๆที่มันค่อนข้างถูก จะแพงกว่าที่อื่นบ้าง เล็กน้อยก็ไม่เป้นไร

สำคัญที่ ต้องให้ร้านมันประกอบให้ และเปิดเครื่องเช็คให้ติด เข้าใบออสได้ ก็ OK แล้ว ถือว่ากอย่างทำงานครบ จะได้ไม่เสียเวลา ถ้ามีอุปกรณ์ได้มีปัญหา และไม่ต้องมานั้งเถียงกันทีหลังด้วย ส่วนมากเราเสีบเปลี่บยทั้งนั้น

ไม่ได้ดูถูกว่าคุณไม่มีความสามารถในการประกอบนะ
                      ถ้าจะประกอบเอง ก็ลื้อมันออกมาประกอบใหม่ก็ได้ครับ ง่ายกว่า ประกอบใหม่อีกครับ

Comment

แว่วๆ ว่า 8800gts ของ msi เหลือ 5,xxx นะครับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นเลยครับ

Comment

แว่วๆ ว่า 8800gts ของ msi เหลือ 5,xxx นะครับ
                            มันตัว320m ครับ

Comment

Originally posted by linglom View Post
                              ประกอบเสร็จบอกด้วยนะครับประกอบร้านไหน
                              ถ้าบอร์ดหมดก็...M3A , GAMA770DS3
                              ไปซื้อมาแล้วครับ ร้านคอมพิวแอนด์มอร์ ชั้น 4 รายระเอียดมีดังนี้ครับ
                              Phenum 9500 - 7400
                              kington 1g*2/800 - 1600
                              seagate 250 - 1980
                              AX78 - 3050
                              Spark 8800GT Zero - 7550
                              atx - 750
                              DVD Asus - 1050
                              รวมทั้งหมด 23380 เจ้าของร้านลดให้ 80 บาท
                              ไปซื้อดิลัก 450 วัต อีกร้านนึงเพราะเข้าใจผิด ครับ อีก 850

คือยังหวั่นๆๆว่ากำลังไฟไม่พอ เพราะว่าตัวดิลัก 500 วัต เต็มมัน 1500บาท ครับเงินไม่พอ

ผมเลยอยากจามาถามต่อว่าถ้าไฟไม่พอ ซีพียู จาเสียหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                              X