Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case เปล่าราคาถูกกับราคาแพงต่างกันอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Case เปล่าราคาถูกกับราคาแพงต่างกันอย่างไรครับ

Case เปล่าราคาถูกกับราคาแพงต่างกันอย่างไรครับ
    ถ้าผมจะซื้อ Case เปล่าราคาถูกๆ ราคาประมาณ 300-400 แล้วเอาส่วนที่เหลือไปซื้อ PSU
    ดีๆ หน่อยมันจะเป็นไรไหม

อยากรู้ว่าข้อต่างต่างมีอะไรบ้าง คับ
    ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นคุณภาพงาน เนื้อเหล็ก หรือของที่นำมาใช้ทำเคสจะมีคุณภาพที่ดีกว่า

Comment

แล้วเรื่อง การระบายความร้อน ช่อง ที่ ไว้ต่ออุปกรณ์ Output มันมีเยอะว่ารึยังไงอะ

Comment

ส่วนมากจะต่างกันที่เนื้อวัสดุครับ เห็นได้ชัด
        สลอตต่างๆเป็นมาตรฐาน อาจมีมากกว่าในบางรุ่นครับ

Comment

ไม่เป็นไรหรอกครับ มันก็เป็นรูปลักษณ์ภายนอก คอมแรงไม่แรงมันดูที่ข้างในครับ

แต่เคสที่ดูดีมันก็ทำให้ผู้ใช้มีความสุขทางใจ เป็นของแต่งบ้าน กันไฟดูด เนื้องานแข็งแรง พท.ข้างในใหญ่กว่า(ในบางรุ่น)
          Last edited by Anubizy_GOLD; 29 Mar 2008, 09:11:20.

Comment

คุณค่าทางจิตใจคับ เวลามีเพื่อนมาที่บ้านเห็นเคสเราสวย มีคนชมเราก็ปลื้มใจคับ ฮาๆ

Comment

อ่อครับ เป็นงั้นไป ที่ถาม เนี่ยไม่ใช่อะไรหรอกครับ ว่าจะซื้อคอมใหม่ แต่ไม่มีตังซื้อ เคส เอาเงินไป เน้นๆ ข้างในดีกว่า ขอบคุณมากๆครับที่ร่วมแสดงความคิดเห็น

Comment

สำหรับผม อะไรก้ใช้ได้รับ แค่ดูแล้ว ยัดของทั้งหมดลงไปได้ก็พอครับ

Comment

แบบนี้เค้าเรียกว่า ผ้าขี้ ริ่วห่อทอง มั้ง

Comment

ผมซื้อเคสมาประมาณ 8 ตัว แพงสุด แค่พันต้นๆเองครับ
                    เอาตังค์ไว้เพิ่มแรม เพิ่มการ์ดจอดีกว่า

คอมตั้งอยู่ในห้อง อยู่ที่บ้าน ไม่มีใครมาดู สวย ไม่สวย อยู่ที่ตัวเราทั้งนั้น

Comment

ก็กะว่าจะซื้อเคส มือ 2ราคาถูกๆไม่เกิน 500 คับ

Comment

ผมชอบประกอบแบบเปลื้อยๆมากกว่า

เพราะเปลื่ยนอุปกรณ์บ่อย

Comment

เดียวสงสัยว่า ต้อง เศษไม้ มาทำเคสแล้วมั้ง

Comment

case ก็เหมือนเสื้อผ้า...

Comment

ของเพื่อนใสๆ พัดลมสี่ห้าตัวเรืองแสงสีรุ้ง วับๆๆๆๆ

แสบตาสุดๆ รำคาญมาก ไม่รู้มันทนเล่นได้ไง

Comment

Working...
                              X