Announcement

Collapse
No announcement yet.

maximus ควรอัพBIOSเวอร์ชั่นใดจึงจะมีปัญหาน้อยสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• maximus ควรอัพBIOSเวอร์ชั่นใดจึงจะมีปัญหาน้อยสุดครับ

ขอความกรุณารบกวนผู้รู้ครับว่า
    ถ้าจะอัพเดทไบออส ของ MAXIMUS ควรอัพรุ่นใด จึงจะดีที่สุดครับ
    เพราะเคยอ่านพบจากบางกระทู้ ที่อัพแล้ว มีปัญหามาก ต้อง DOWNGRADE ลงมา
    ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องง่ายเสียด้วยในการ DOWNGRADE
    รบกวนทีนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล. ตอนนี้ ผมยังใช้รุ่น 0401 อยู่น่ะครับ เข้าใจว่า เป็นรุ่นแรกของไบออสเลย

ผมใช้ BIOS เวอร์ชัน 0907 อยู่ ยังไม่พบปัญหาใดๆ ครับ

Comment

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ
      แต่ก็ขอรบกวนท่านอื่นช่วยชี้แนะเพิ่มเติมด้วยนะครับ
      ขอบคุณครับ
      ^^

Comment

ผมใช้ตัวเดิมที่ติดมากับบอร์ดเลยครับ 0401 หรือไงนี้ละ เคยอัพเป็น 0907 แล้ว แต่มันแสดงอุณหภูมิต่ำกว่าความเป็นจริงครับ (E6750 @ 3.2 มันแสดงแค่ 10 กว่าองศา ^_^) ก็ถอยกลับมาได้นี้ครับ ยังไงผมว่า จขกท. ลองอัพเป็น 0907 ดูก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ
          อ้า...ทราบแบบนี้แล้ว
          คงใช้ 0401 ต่อไปดีกว่า
          คงไม่ใช้ 0907 หรอกครับ คอมพ์ร้อนแต่โปรแกรมแจ้งว่า แค่ 10 กว่าองศา....T.T
          อาจพบเหตุการณ์ คอมพ์ไหม้ในขณะโปรแกรมแจ้งว่าอุณหภูมิแค่ 40-50 องศา...หุๆ

Comment

0907 ผมไม่เป็นนะ
            ตอนนี้ใช้ 1004 beta MOD

Comment

เวอร์ชั่น 1004 ครับ !!!

แต่ก่อนใช้ 907 มีปัญหาเรื่องเล่นเกมส์ ไม่รู้เกี่ยวมั้ย แต่พออัพแล้วปัญหาหายไป

0401 เวอร์ชั่นแรกๆ ของผมแทบไม่ใช้เลย ปัญหาเยอะชิบ

Comment

Working...
              X