Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสตัวไหนเย็นกว่ากัน GVIEW กับ ELITE330

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคสตัวไหนเย็นกว่ากัน GVIEW กับ ELITE330

อยากรู้ว่าระหว่าง2ตัวนี้ตัวไหนเย็นกว่ากัน ตัดสินใจไม่ถูกเพราะราคาใกล้เคียงกัน
    Attached Files

ผมว่า ELITE330 นะครับเพราะข้างหน้าเป็นตะแกงลมผ่านได้อ่ะครับ

Comment

ตัวบนผมว่าระบายความร้อนดีกว่าครับ

พัดลมติดได้ 3 จุด เป่าเข้าหน้า, ข้าง, แล้วออกหลัง

ตัว G-view ติดพัดลมข้าง, หลังได้อย่างเดียว -----> ตรงตำแหน่งเสียบ HD ไม่มี --->ร้อนบริเวณจุดนั้นแน่นอน

ปล.ตามนั้น

Comment

ตัวบนสวยกว่าอ้ะ

Comment

ของผม gview ต่อว่าผมตัดตรงตะแกรงข้างหน้าออกเพื่อใส่พัดลมครับคือตอนแรกมันจะมีแค่รูๆทำให้ลมไหลไม่ค่อยแรงครับแต่ผมว่าตัวสีดำก็น่าจะดีกว่าครับเพราะไม่ต้องมาเจาะเอง...

Comment

G-View พัดลมดังครับ

Comment

ผมใช้อยู่เคสของ Elite330 ตอนนี้ เมือก่อนใช้ C5 หนักเป็นบ้า ระบายอาการอะดีคับแต่เสียติดที่ฝุ่นง่ายไปหน่อย กับเสียงที่ออกมาจากตัวพัดลม cpu ก็จะมากเหมือนกัน

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                ตัวบนผมว่าระบายความร้อนดีกว่าครับ

พัดลมติดได้ 3 จุด เป่าเข้าหน้า, ข้าง, แล้วออกหลัง

ตัว G-view ติดพัดลมข้าง, หลังได้อย่างเดียว -----> ตรงตำแหน่งเสียบ HD ไม่มี --->ร้อนบริเวณจุดนั้นแน่นอน

ปล.ตามนั้น

ผมใช้จีวิวอยุครับ ขอบอกว่าพัดลมด้านหน้ามีครับ hdผม ใช้หนักขนาดไหน ยังไม่ร้อนเกิน40cเลยอะ

ืซื้อมามันแถมพัดลม4ตัว หน้า80 ข้าง80และ120 หลัง120 ครับ

แต่ตัวซ้ายสวยกว่าอะ ชอบดำๆ

Comment

Cooler Master ELITE330

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3741
                  Last edited by deeeeluxe; 3 Apr 2008, 22:11:25.

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                    ผมใช้จีวิวอยุครับ ขอบอกว่าพัดลมด้านหน้ามีครับ hdผม ใช้หนักขนาดไหน ยังไม่ร้อนเกิน40cเลยอะ

ืซื้อมามันแถมพัดลม4ตัว หน้า80 ข้าง80และ120 หลัง120 ครับ

แต่ตัวซ้ายสวยกว่าอะ ชอบดำๆ

ลมหน้าด้านมีน่ะถูก แต่เปลือกเคสมันบังทางลมด้านหน้าครับ แล้วจะเอาไหนเข้า

Comment

ELITE330 งามกว่า

Comment

ผมว่า ELITE330 สวยกว่า GVIEW เยอะเลย

Comment

Working...
                        X