Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมซื้อ 7300GS มา SLI จะดีกว่าขายแล้วไปซื้อ 7600GS ตัวเดียวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมซื้อ 7300GS มา SLI จะดีกว่าขายแล้วไปซื้อ 7600GS ตัวเดียวไหม

ตามหัวข้อครับ จอที่ใช้เป็น LG Wide 1440x990

7600GS ตัวเรียวครับ ชอบโล่งๆ ไม่อึดอัด

Comment

ไม่ต่างกันครับ ทั้งประสิทธิภาพและราคา แต่ว่าคุณต้องไปหาเมนบอร์ดที่support SLi ซึ่งมันก็อาจจะต้องแพงขึ้น ทางที่ดีเล่นตัวเดียวไปเลยครับ

Comment

7600gs สดกว่า อยากได้vgaของท่านiaugจัง ไม่น่ารีบซื้อเลย

Comment

ขอแนะนำ 7600GS SLI ครับ ก๊าก ๆ - -*

Comment

Originally posted by vango View Post
            7600gs สดกว่า อยากได้vgaของท่านiaugจัง ไม่น่ารีบซื้อเลย
            ผมไม่ได้ซื้อครับ ไปขอยืมเค้ามาอีกที พอดีอยู่ในช่วงระดมทุม เตรียมกด 8800 GTX อ่ะครับ

Comment

7300GS ขายไปเลย ไม่ต้องคิดมาก

ได้ 7600 GS มาแล้วเก็บตังมาทำ SLI ดีกว่า

Comment

ท่าทางจะบานปลายแฮะ..
                ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ตอนนี้เกมส่วนใหญ่ไม่รองรับSLI ครับ ถ้าใช้ประสิทธิภาพมันก็เพิ่มขึ้นแค่ประมาณ30% แต่ถ้าเกมที่รองรับหละก็ประมาณ70-80% ถ้าจะซื้อมาSLI ตอนนี้ไม่คุ้มครับ เพราะถึงเกมในอนาคตจะรองรับSLIมากขึ้น ตอนนั้นการ์ดจอของคุณก็เบาเป็นขี้เลยครับ แถมกินไฟมากกว่าอีก แล้วถ้าให้เดาผมว่า 8200หรือ8300ใบเดียวยังจะแรงกว่าอีกมั้งครับ

ตอนนี้แนะนำspark 7600GS DDR3 ใบเดียว ครับ

Comment

เริ่มกระจ่างครับท่าน อิอิ

Comment

7600GS DDR3 แน่นอนน

Comment

Working...
                      X