Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เมนบอร์ดมองไม่เห็นฮาตดิสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เมนบอร์ดมองไม่เห็นฮาตดิสครับ

ครั้งแรกต้องคอยกด detect ตลอดเลยครับ แล้วใส่ สองตัวพร้อมกันไม่ได้ด้วย
    ไม่รู้เพราะไอออสรึเปล่า เพราะใช้ครั้งแรก ก้ใส่ แล้วมองเห้น ไม่ต้องทำอะไรเพิ่ม
    พอดีเมนบอรืดตัวีน้ ผมส่งเครมไปครับ ผมถอดตัวจั๊มเปอร์ ออกไปทั้งสองตัวแล้วครับ
    ไม่รู้ เอาไปทิ้งไหนด้วย จะให้เป็น มาสเตอร์ สลาฟก็ไม่ได้

ปัญหาคือ ใส่ 1 ตัวแล้วเมนบอร์ดมองเห็นครับ พอใส่ พร้อมกัน เสียบสองตัว
    แล้วมันมองเห้นแค่ตัวเดียวครับ แล้วก้มองเห้นตัวที่ไม่ได้ลงวินโด้ด้วย ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน

IDE ไม่เซ็ท Jumper ก็เป็นแบบนี้แหล่ะ

Comment

หา jumper hdd มาใส่ซะสิครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

Working...
        X