Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี 2 คำถามเรื่องไรท์ DVDครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี 2 คำถามเรื่องไรท์ DVDครับ

ช่วงนี้พึ่งซื้อDVD writer มาเลยถามเรื่องDVDบ่อยหน่อย

1.ผมไรท์หนังไปเรื่องนึง ลงDVD แล้วเนื้อที่เหลือ ผมสารมรถไรท์ข้อมูลประมาณ เกมลงต่อได้ไหม แล้วทำยังไง

2.จะเช็คความจุหลังจากไรท์หนังหรือข้อมูลไปแล้วว่าเหลือเท่าไรจากที่ไหน

ปล.นึกได้แค่เนี้ยถ้านึกได้อีกจะมาถามต่อ

ใช้โปรแกรมอะไรครับ

Comment

nero 7 lite

Comment

งงเลยครับ ผมเอาDVD+R ใส้เพื่อจะไรท์ต่อแต่กลับไม่ได้ แต่DVD-R กับได้ งงเลย แต่ที่งงและเสียดาย คือ ผมเอาแผ่น

DVD-R ที่มีเกม COD4 ที่ผมที่เป้นwinrar ไรท์ลงแผ่นไว้ แต่พอผมไรท์ข้อมูลลงไปต่อ กับ อันเก่าหายครับงงเลย

เห็นเค้าบอกว่ามันไม่หายไปไหนแต่อยู่อีก session นึง แต่ผมไม่รู้ว่าอยู่ไหน

Comment

เอ้อ รู้แล้วครับผมเข้าไปดูใน option ของแผ่นมี 2 session แต่ปัญหาคือ จะเลือก session แรกที่เป็น COD4 ยังไง

Comment

ก่อนอื่นลงตัว nero เต็มๆก่อน

หาก ver เก่าๆ คลิกๆที่ session ไหนมันจะ active ตัวนั้น

Comment

Originally posted by alice View Post
              ก่อนอื่นลงตัว nero เต็มๆก่อน

หาก ver เก่าๆ คลิกๆที่ session ไหนมันจะ active ตัวนั้น

ของผม Nero 7 lite v7.7.5.1 micro edition ตัวเต็มหรือเปล่า ไม่ค่อยเข้าใจอะครับ มีรูปพอเป็นไกด์หน่อย

Comment

micro edition ชื่อมันก็บอกแล้วว่าเป็นตัวเล็ก ฟีเจอร์มีไม่เหมือนตัวเต็ม หาตัวอื่นมาใช้ดูดีกว่า

Comment

ได้แล้วครับตัวเต็ม แล้วไงต่อ

Comment

Working...
                  X