Announcement

Collapse
No announcement yet.

บริษัทเกมออนไลน์ไทยไร้ประสิทธิภาพ มาร่วมกันเลิกเล่นเกม Luna กันเถอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บริษัทเกมออนไลน์ไทยไร้ประสิทธิภาพ มาร่วมกันเลิกเล่นเกม Luna กันเถอะครับ

ทุกวันนี้โปรบอท+โปรแกรม มากกว่าเกมอื่น ตอนแรกคิดว่าเกมที่ดีไปเล่นดูโหไรเนี้ยคนที่รู้จักกันในเกม เราเล่น1อาทิตย์เลเวล20 คนใช้โปร20ทีเลเวล57 บางคน60กว่าๆ ของก็ขายแพงสมดุลเสีย GM ไร้ประสิทธภาพ แบนแต่คนเลเวลน้อยๆแบบเชือดไก่ให้ลิงดู ทำให้คนขายโปรมีรายได้เสริม ส่วนคนที่ชอบเล่นเกมนี้อย่างถูกต้องกลับมารับกรรม เซเวอร์เน่า+แลค เพราะโปรแกรมพวกนี้ ใครอยากรู้แลคแค่ไหนลองเล่นดู

นี้คือลายระเอียดที่ผมส่งให้ GM ไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วแต่กลับไม่มีการแก้ใดๆ ทั้งๆที่ตอบกลับมาบอกว่าจะรีบดำเดินการอย่างถึงที่สุด

คุณสมบัติ LunaFriend v1.0 Full Release
    1. ยิงรัว 20 hits ปรับความเร็วได้
    2. ระบบ เปิด/ปิด ใช้งานอัตโนมัติ เมื่อมีคนมาใกล้บริเวณ
    3. แสดงชื่อตัวละครในบริเวณ
    4. กำหนดชื่อตัวละครปลอดภัยได้
    5. กำหนดจำนวนตัวละครปลอดภัยได้
    6. กำหนดจำนวน Hits ของสกิลบัฟได้

วิธีสนับสนุน มีดังนี้
    1. ราคา
    500 บาท ต่อ 1 ID
    จ่ายครั้งเดียวแบบถาวร เมื่อมีแพทช์ใหม่ ส่งโปรแกรมใหม่ให้ฟรี
    - สำหรับ ราคา สมาชิกเก่าจาก HyBuddy จะพิจารณาอีกครั้ง

โปรโมชั่นพิเศษ
    1.1 สนับสนุนครั้งละ 5 ID แถมฟรี 1 ID
    1.2 สนับสนุนครั้งละ 10 ID แถมฟรี 2 ID (ถ้าโดนแบน แจ้งเปลี่ยน ID ใหม่ได้ 12 ครั้ง)

2. โอนเงินเข้าบัญชีด้านล่าง (โอนรวมครั้งเดียวหากสนับสนุนหลาย ID )

ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    ประเภท : ออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี : Sureerat Junpa
    เลขบัญชี : 015 4404 211

เพื่อความรวดเร็วในการตรวจสอบ ควรโอนเงินเป็นมีเศษสตางค์
    เช่น 500.15, 501, 500.4 หรือตัวเลขที่คิดว่าไม่มีใครเหมือน
    จะทำให้ตรวจสอบได้เร็ว และได้ License CODE เร็วขึ้น

3. หลังจากโอนเงิน ให้ส่ง E-Mail มาที่ hybuddy@gmail.com
    โดยระบุข้อมูลดังนี้

- ใช้ชื่อเมล (Subject) ว่า : สนับสนุน LunaFriend
    - วันที่/เวลาที่โอน :
    - จำนวนเงินที่โอน :
    - ธนาคารที่โอน/สาขาที่โอน/หรือโอนจาก ATM :
    - ID เกมลูน่าที่จะใช้กับ LunaFriend : (แยกบรรทัดละ 1 ID เพื่อความรวดเร็วในการตรวจสอบ)
    - ชื่อ สมาชิก ในเว็บบอร์ด (เพื่อให้คุณเห็นบอร์ดพิเศษสำหรับผู้สนับสนุน) :

กรุณาระบุ ID เกมให้ถูกต้อง สงวนสิทธิ์งดเปลี่ยน ID ทุกกรณี หากแจ้งผิด
    หมายเหตุ : โปรแกรมจะใช้ได้กับ ID ที่แจ้งไว้เท่านั้น

4. ทางเราจะตอบเมลกลับ ภายใน 24 ชม.
    ส่งเมลครั้งเดียวพอนะ ไม่เกิน 24 ชม. ได้เมลแน่นอน
    โดยทางเราจะเช็คเมลและส่ง License code ให้วันละ 2 รอบ ดังนี้

1. ผู้ที่โอนมาก่อนเวลา 12.00น. จะได้รับเมล เวลาประมาณ 14.00-16.00น.
    2. ผู้ที่โอนหลัง 12.00น. จะได้รับเมล เวลาประมาณ 21.00-24.00น.

แล้วยีงมีโปรบอทขายกันอีก ไอดีละ50บาท แถมใช้กันเกลื่อน ขาย M Mละ70บาท เราแจ้ง PM ไปหา GM ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นมันก็เล่นไปไม่มีการแบน แบนแต่คนเลเวลน้อยๆ

เกมดีๆ กลายเป็นสังคมกากๆ บริษัทจาย่า ซอฟวิชั่น ไร้ประสิทธภาพอีกหน่อยก็ไม่มีใครเล่นเกมคุณแล้ว

ปล.ผมว่าป่านนี้คงขายโปรกันได้เงินหลักแสนแล้ว เพราะเดินไปตรงไหนก็มีแต่โปร เซเวอร์ก็แลค ของก็แพง เงินเหมือนเงินกลีบ ถ้าไม่ใช้โปรเล่นไม่ได้เลย

ปล.ใครอยากด่าผมเชิญเลยนะครับ เพราะเซงครับ ไม่มีเกมค่ายไหนที่จะบริการดีอย่าง Ini3 เลยไงครับ เซงอีกอย่างทำให้เล่นเกมไม่มัน หรือว่าเราต้องเสียเงินซื้อโปรแกรมถึงจะเล่นเกมได้สนุก(ตอนนี้แลคโครต)

เพื่อใครอยากรู้ว่าเวปไร http://hybuddy.890m.com/forums/index.php

Comment

โหย ลามมาถึงนี่เรยวุ้ย แต่ก้อจริงอะ เกมมานเน่า
      แย่ เซิฟเวอร์ห่วย

Comment

ยังคิดว่า INI3 บริการดีอีกเหรอเนี่ยเลิกคบบริษัทนี้นานแล้ว
        server เน่าหลุดบ่อย คนโทรไปถามก็บอกว่าไม่ต้องเล่น (call center บริการดีจังเหมือนไม่ได้อบรมมา)
        ผู้เล่นรวมตัวแบน ผู้บริหารทำตัวเป็นเด็ก อ้างงอแงจะปิดบริการ
        โมเม แจกของรางวัล ID ผี ที่ไม่มีการ activate (ไม่ activate มันจะเข้ามาเล่นเกมมาร่วมสนุกยังไง)
        ฝ่ายการเอะอะของใหม่มาตูบอกแรร์ (ขายในไทยแพงกว่าญี่ปุ่น กับเกาหลี ทั้งๆที่ค่าครองชีพบ้านเราน้อยกว่า)
        ตอนนี้ INI3 ห่วยพอๆกับ AS สำหรับ INI3 ดอง patch เก่งนักแล ตอนที่มันบริการดีๆเคยเล่นมั้ยครับมันมีอยู่ช่วงแรกๆแต่หลังๆมาตอนนี้ห่วยบรม

บริษัทเกมออนไลน์มีประสิทธิภาพหาไม่ได้ในบ้านเราหรอกครับ
        มันเป็นธุรกิจไปแล้วจรรยาบรรณอย่าหวัง
        Last edited by Khow; 29 Mar 2008, 17:39:58.

Comment

Originally posted by Khow View Post
          ยังคิดว่า INI3 บริการดีอีกเหรอเนี่ยเลิกคบบริษัทนี้นานแล้ว
          server เน่าหลุดบ่อย คนโทรไปถามก็บอกว่าไม่ต้องเล่น (call center บริการดีจังเหมือนไม่ได้อบรมมา)
          ผู้เล่นรวมตัวแบน ผู้บริหารทำตัวเป็นเด็ก อ้างงอแงจะปิดบริการ
          โมเม แจกของรางวัล ID ผี ที่ไม่มีการ activate (ไม่ activate มันจะเข้ามาเล่นเกมมาร่วมสนุกยังไง)
          ฝ่ายการเอะอะของใหม่มาตูบอกแรร์ (ขายในไทยแพงกว่าญี่ปุ่น กับเกาหลี ทั้งๆที่ค่าครองชีพบ้านเราน้อยกว่า)
          ตอนนี้ INI3 ห่วยพอๆกับ AS สำหรับ INI3 ตอนที่มันบริการดีๆเคยเล่นมั้ยครับมันมีอยู่ช่วงแรกๆแต่หลังๆมาตอนนี้ห่วยบรม

บริษัทเกมออนไลน์มีประสิทธิภาพหาไม่ได้ในบ้านเราหรอกครับ
          มันเป็นธุรกิจไปแล้วจรรยาบรรณอย่าหวัง
          ผมหมายถึงกการจัดการบอท+โปร โกง ได้เรื่องเลยครับ ส่วนเรื่อง เงินบ้าเลือดครับ แต่ก็บริการดีที่สุดแล้วนะครับตามความคิดผม

Comment

บริการดีที่สุด?
            ลองโทรไปยัง call center หรือยังครับ
            บริการห่วยกว่า AS อีก
            สำหรับผม INI3 เนี่ยไม่ผ่านประเมินครับ คงขอไม่เรียกว่าบริการดี หลายคนยังถามเลยว่าเป็นผู้ให้บริการที่ดีกว่า(จริงเหรอ)
            ที่เขาจัดการโปรโกงเพราะเกมเขาเป็นแบบเติมเงินซื้อไอเทม ถ้าไม่ทำไม่ได้ขายของในเกม เหตุผลทางธุรกิจล้วนๆ
            เพื่อนผมไม่ได้เข้าเล่น 3เดือนได้รางวัลจากผู้เล่นเก่ากลับมาเล่น มันหาว่าใช้โปรโกงแบนซะงั้น ข้อหามีตังเพิ่ม โดยไม่เข้าเล่น (ก็มันเป็น Event ที่บริษัทจัดเองนี่หว่ามันโทษผู้เล่นเฉยเลย)
            ผมบอกตรงๆ INI3 มันแบนมั่วใครมีตังเพิ่มมันแบนหมดแล้วต้องมาโทรขอปลดแบนทั้งๆที่ไม่ได้ทำผิด
            เสียค่าโทรศัพท์เสียเวลาเสียความรู้สึก

ปล.เกมในเครือ INI3 ผมแบนทุกเกมหลังจากนั้นเป็นต้นมา
            เดี๋ยวก็คงเอาระบบประมูลไอเทมด้วยการซื้อบัตร cookies มาอีก (จริงๆอยากแจ้งความด้วยนะเข้าข่ายการพนันชัดๆ ตั้งแต่เติมบัตรเสี่ยงโชคเอย ฯลฯ)

ผมอยู่ตั้งแต่ INI3 บุกเบิกเห็นบริการดีเลยเล่นหลังๆมาห่วยแตก เห็นเป็นธุรกิจหมด(ทำตัวไม่ต่างจาก AS)
            NC true ผมว่ายังบริการดีกว่าอีก
            Last edited by Khow; 29 Mar 2008, 18:05:38.

Comment

เหอะ ผมว่ามันอยู่ที่นิสัยคนไทยด้วยอ่าครับ ผมว่าถ้าเราแจ้งไปแล้วไม่จัดการแนะนำให้เจ้าของกระทู้เลิกเล่นไปเลยครับ เดียวเหมือน เกม Lineage2 เองแหละครับมากำจัดบอทตอนหลังไม่ทันแล้วคนเลิกกันหมดครับ

แต่เห็นการค้าแบบนี้แล้วน่าอนาถใจครับ ทำนาบนหลังคนแท้ๆ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                ตอนนี้ INI3 ห่วยพอๆกับ AS สำหรับ INI3 ดอง patch เก่งนักแล ตอนที่มันบริการดีๆเคยเล่นมั้ยครับมันมีอยู่ช่วงแรกๆแต่หลังๆมาตอนนี้ห่วยบรม

ขำน้ำตาเล็ด
                ยิ่งไอ้ตอนออกคลิปว่าจะปิดปังย่านะ ฮาสุดๆ

Comment

ไม่เคยพิศวาส เกมออนไลน์ครับ เลยไม่เจอปัญหาแบบท่าน
                  ถ้าเป็นแบบนั้นจริงก็ แบนมันโลด ให้มันเจ้งเลยครับ

Comment

ยังงี้มาเล่น BF2 Online กันเหอะ ไม่เสียรมณ์ แต่ได้รมณ์ นะ

Comment

เกมออนลายไทยห่วยๆท้ังนั้น อยากมันส์ไปเล่นของนอกครับ

ปล. rag เถื่อนยังดีกว่าเยอะเลย จับบอทจริงจรัง

Comment

จริงๆอะ น่าจะ เลิกบ้ากันได้แล้ว เรื่องเกม ออนไลน์ อะ ยอมรับเคยเล่น แต่พอตาสว่างอะ จะเล่นไปทำมัย

โดยเฉพาะ คนที่ อิจฉา บอท อะ บอกตรงๆนะ คุณลืมอะไรไปบางอย่างมัย

ถ้าคุณลดความอิจฉาลงนะ คุณจะรู้ว่า มี กับ ไม่มีอะ มันไม่ได้ ต่างกัน

เกมออนไลน์= แข่งกันแต่งตัว แข่งกันรวย แข่งกันอวด ขอชั้นดีกว่านะ ของข้า ดีกว่า

สุดท้ายมัน ก็ ข้อมูลใน เซิฟเวอร์ เอาออกมาใช้ ในชีวิตจิงๆไม่ได้

เล่น คลายเครียดจิงๆ อะ เขาไม่ได้ซีเรียสกันหรอกครับ ไว้โต อีกนิดแล้วจะคิดได้เอง

Comment

Originally posted by excomics View Post
                          จริงๆอะ น่าจะ เลิกบ้ากันได้แล้ว เรื่องเกม ออนไลน์ อะ ยอมรับเคยเล่น แต่พอตาสว่างอะ จะเล่นไปทำมัย

โดยเฉพาะ คนที่ อิจฉา บอท อะ บอกตรงๆนะ คุณลืมอะไรไปบางอย่างมัย

ถ้าคุณลดความอิจฉาลงนะ คุณจะรู้ว่า มี กับ ไม่มีอะ มันไม่ได้ ต่างกัน

เกมออนไลน์= แข่งกันแต่งตัว แข่งกันรวย แข่งกันอวด ขอชั้นดีกว่านะ ของข้า ดีกว่า

สุดท้ายมัน ก็ ข้อมูลใน เซิฟเวอร์ เอาออกมาใช้ ในชีวิตจิงๆไม่ได้

เล่น คลายเครียดจิงๆ อะ เขาไม่ได้ซีเรียสกันหรอกครับ ไว้โต อีกนิดแล้วจะคิดได้เอง

ผมว่าสอนเด็กๆบางคนได้ดีเลยครับ ส่วนบอทนั้นมีผลต่อสมดุลเกมครับ เพราะคนเล่นที่ไม่ใช้บอทนั้นเล่นไปเหมือนคนเดียวไม่มีเพื่อนคุยเพราะมันเป็นบอท ราคาของก็แพงครับ

Comment

เกมส์ออนไลน์ ผมเล่นแต่พวก SDO , HipStreet
                            แค่นั้นเอง เพื่อเข้าไปฟังเพลงและคุยกับเพื่อนเท่านั้น
                            แต่ออดิชั่นไม่เล่นเพราะมันของ AsisSuซีk
                            ส่วนเกมส์เก็บเลเวลไม่เล่นคับเพราะ
                            ทั้งข้อมูลไอดีและตัวละครอยู่กะมันหมด มันจะทำอะไร
                            ตั้งค่าเกมยังไง จัดกิจกรรมอะไรก้อได้หรือ เลิกให้เล่น
                            เมื่อไหร่ก้อได้ ผมว่าเล่น แรคเถื่อน หรือไม่ก้อโยวกังเถื่อนยัง
                            จะดีกว่าซะอีก ถึงตัวเกมโยวกังเถื่อนจะเป็นแบบ ภาษาจีนปนอังกริด
                            ก้อตามที ไม่รู้จะไปเสียเงินเสียเวลาเล่นทำไม

Comment

Ini3 << โปรก็ใช้ย่อยครับ เกมส์ออนไลน์เลิกเล่นแทบจะหมดแล้วตอนนี้เล่นก็มีบาสอยู่เกมส์เดียวแต่คิดว่าสักพักคงมีโปรมาเหมือนกัน มันเป็นกันหมดทุกค่ายแหละครับผมว่าเกมส์ออนไลน์ไหนเข้าไทยมันจะเป็นแบบนี้หมดมันไม่ได้อยู่ที่ บริษัท หรอกครับ อยู๋ที่คนเล่นเองมากกว่าถ้าเลือกที่จะไม่ใช้มันก็ไม่มีหรอกครับโปร(แต่ว่าคงเป็นไปไม่ได้) ทำได้อย่างเดียวทำใจครับ

Comment

Working...
                              X