Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีซิงค์อะไรที่พอจะดับร้อน HD 2900xt ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีซิงค์อะไรที่พอจะดับร้อน HD 2900xt ได้บ้างครับ

ซิงค์เดิมของ HD 2900xt idle ก็ปาเข้าไป 70-71 แล้วครับ ที่พัดลมรอบ 100%
    ส่วน full load คงไม่ต้องพูดถึงครับ
    แนะนำทีครับ มีลิ้งค์ด้วยก็ดีครับ

ได้ตัวดับร้อนแล้วครับ
    เอา Musashi มาโม (เอาพัดลม 10 เซน สองตัวออก ) แล้วเอา vizo 12 cm 2 ตัว มาต่อ
    สวยงามมากมาย
    เป้นครั้งแรกที่เห็น HD 2900Pro@XT 1Gb ddr4 Idle 42-43 load 45 ถ้าเป็นช่วงหน้าหนาว ก็ 38 องศา
    ถ้าร้อนๆ load 47

Comment

ของผม 2900PRO ยังแทบไหม้เลยท่าน - -* เล่นทีปาไปเกือบ 100

Comment

ของแรงๆ ต้องร้อน หน่อย

Comment

Accelero S1 rev2 มันติดได้ป่ะรุ่นนี้

Comment

ตามสัญญาไวัครับเอารูปมาให้ชม

แต่บอกนิดเทสที่อุณหภูมิห้อง 37 องศา คล็อกนิดหน่อย
            Attached Files

Comment

ต่อ
              แต่ต้องบอกก่อนนะว่า เทสตาม rep#2 นั้นทำในหน้าหนาว
              Last edited by mass; 4 Mar 2009, 18:00:40.

Comment

แว้วใครโมใส่ GTX260 ได้บ้างอะ Idel ตอนเที่ยงๆนี่57 100แว้วนะพัดลม

Comment

อันบนนั่น Full load นะครับ ถ้าปกติก็ 45-47 กว่าๆ ขึ้นอยู่กับอากาศร้อนไม่ร้อน

Comment

Working...
                  X