Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้เอาเจ้าตัวเล็กไปแปลงเพศมาครับ(ใครสนใจแปลงบ้างคร้าบบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้เอาเจ้าตัวเล็กไปแปลงเพศมาครับ(ใครสนใจแปลงบ้างคร้าบบ)

วันนี้ไปเดินหา notebook 12" งามๆ ตามที่ถามใว้ในกระทู้ก่อนทั้งวันเจอสวยๆก็เยอะ(แพง) เลยเลือกไม่ถูก(เพราะเกินงบ)เลยตัดสินใจแปลงเพศตัวเดิม - -" จาก single เป็น duo core เลยไปซื้อ cpu intel core duo t2600 2.16Ghz มาราคา 4.5k ที่เอาตัวนี้เพราะมีของเลยใจจริงจะเอาT7300 แต่ต้องรอเลยเอาตัวนี้มาใส่ครับ..แจ่มใส่ได้เลยแถมแกะง่ายมากเลยเอารูปมาให้ดูกันเล่นๆเพื่อใครสนใจครับ
    Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:30:59.

เทส เล็กๆน้อยๆ พอเป็นพิธี ^^ เครื่องในไม่ได้เล่นเกมส์เลยไม่เทสการ์ดจอครับ
    Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:30:59.

Comment

เยี่ยมไปเลยครับของท่านใช้Chipsetอะไรเอ่ย ว่าจะเอาT2050ไปเปลี่ยนเป็นC2Dมั่ง ว่าแต่ไหงซิลิโคนมันฟอดยังงั้นอ่ะครับ

Comment

ตอนแรกใส่หน่อยเดียวเอาแบบพอสวย cpu ปาไป90 (ตอนเผาทดสอบ) เลยแกะแล้วลงซิลิโคนใหม่ ตอนแรกขันน๊อตไม่แน่นด้วย ^^ ก็เลยเอาซิลิโคนลงเยอะๆจะได้ระบายออกมาเร็วๆ(คิดไปเอง)เผาใหม่เหลือ80 เล่นเน็ทเฉยๆ 48-52 เย็นกว่าt7500 s41-335 ตัวเก่งของผมอยู่3องศา ของผม compaq b1985 chipset rc410M ใส่ได้ถึง c2d ครับ
        ปล ซิลิโคนเยอะไปมีผลเสียใหมครับ ถ้ามีจะได้เช็ดออก - -"
        Last edited by turionx2; 29 Mar 2008, 19:08:23.

Comment

ไปเดินหาที่ไหนมาหยอครับ เผื่อจะได้เปลี่ยนcpuบ้าง

Comment

ใส่ซิลิโคนได้น่ากลัวมาก
            ถ้ามันระบายความร้อนจริง แผ่นสีเขียวๆ มันจะร้อนกว่าเดิมเปล่าเพราะซิลิโคน สงสัย

Comment

Up CPU 4500฿ ^^"
              เป็นผมคิดหนักเลยนะนั้นนะ

Comment

^^ 4.5K แพงไปเรอครับ ก่อนซื้อเช็คราคาจาก ebay ก็ประมาณนี้แหละครับ นี้ว่าจะสั่ง U2xxx มาลงด้วย เห็นราคาไม่แพงมากพอรับไหว ดีกว่าไปซื้อเครื่องใหม่งับ ^^
                ปล กำลังคิดหนักเพราะประสบความสำเร็จจากตัวนี้ แผนต่อไปคงเป็นเจ้า s41-335 ล่ะครับ x9000 25k กำลังศึกษาว่าใส่กันได้ใหม

Comment

x9000 ใส่ได้ถ้าของพี่เป็น 965 เปลี่ยนเลยครับ 2 หัว 2 แคช
                  555 ไหนคราวก่อนบอกไม่กล้าเปลี่ยนเล่นไงพี่

Comment

น่าจะหยอด mx-01 นะจะได้ไม่ร้อน

Comment

ทำยังไงมันก็ไม่ dual ram ส่งสัยไม่ support

Comment

แจ่มดีแฮ๊ะ
                        ของผมจะเปี่ยนจาก P4 เป็น C2D บ้างได้ปะเหนี่ยะ อิอิ
                        (พูดเล่นคับมันเป็นไปบ่ได้หรอก)

Comment

ของผมแปลงceleron เป็น T8300 ครับ แกะเอง เครื่องซื้อมา ไม่ถึง2เดือน คิดว่างัยๆคงไม่เจ๊งก็ ครบประกันมั้ง

Comment

ง่ะ celeron เป็น t8300 เป็นไปได้ไง chipset รุ่นไรครับ celeron5xx เรอปล่าวไม่งั้นจะใส่ได้ไง chip intel 965 ถึงจะใส่ t8300 ได้ แล้ว intel965 นี้มีใส่celeron ด้วยเรอครับ - -" เรอว่าchip ค่ายอื่น

Comment

ท่านturionx2ไปซ้อcpuมาจากไหนครับจะได้ไปซื้อมั้ง

Comment

Working...
                              X