Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้เอาเจ้าตัวเล็กไปแปลงเพศมาครับ(ใครสนใจแปลงบ้างคร้าบบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Chip 965 ครับ เครื่องCompaq B1200 celeron540 ซื้อที่พันทิพ 25,900 บาท ไม่รวมVat รวมVatอีก7% รวมเป็น27000นิดครับ ใส่แรมOCZ 2X2GB ซื้อCPU T8300 มาราวๆ 289 US$ จากEBAYส่วนแรมก็สั่งมาจากEBAYเหมือนกันครับ ตอนนี้ใช้เล่นเกมส์ ANNO 1701 ก็เล่นได้ดีการ์ดจอ ออนบอร์ด ก็ลื่นดีครับ

Comment

แจ่มมากครับ chip 965 นี้ใส่ได้อีกยาวเลย ของผมมันใส่พวกบัส800ไม่ได้ - -" แล้วตัวเดิมไปไหนแล้วครับ ขายปล่าวเอ่ย 5450 นี้บัส 667 ใช่ม่ะครับ

Comment

CPU ตัวเก่าที่ติดเครื่อง ถอดทิ้งไว้เฉยๆไม่ได้ใช้ครับ เป็น Celeron 540 cache1MBL2 clock speed1.86GHZ บัส533MHZ
        platform based on Mobile 965 Express Chipset family
        ตอนที่ซื้อเครื่องก็ดูที่Chipset ก่อนเพราะว่าตั้งใจจะเอามาเปลี่ยนCpugเอง ที่จริงตั้งใจจะเอาT9500 ่มาใส่แต่ไม่แน่ใจวาใส่กันได้เปล่า กลัวเสียเงินฟรี เลยลองเอาT8300มาลองดู
        เดี๋ยวว่าจะสั่ง T9300 มาใส่ดูครับ สั่งมาจากเจ้านี้ครับ http://cgi.ebay.com/INTEL-CORE-2-DUO...QQcmdZViewItem
        ไว้ใจได้ 3 วันถึงมือแล้วครับ ส่งมาจากไต้หวัน เร็วมากไม่ต้องเสียเวลารอ
        Last edited by Tangchai007; 30 Mar 2008, 20:48:16.

Comment

ของท่านเจ้าของแระทู้ไปเปลี่ยนที่ไหนมาอ่ะครับ อยากเปลี่ยนมั่งเหมือนกัน

Comment

ตัวนี้กะ t5600 อันไหนแรงกว่ากันอ่ะครับ

Comment

เห็นซิลิโคนแล้ว
              น่าเอานิ้วมาจิ้ม แล้วชิมจังเลย

Comment

โมได้น่ามันส์จริงๆ โม GPU ด้วยได้มั้ย

Comment

^^ t5600 vs t2600 จากตาราง notebookcheck นี้ t2600 แรงกว่าน่ะครับผมก็ไม่แน่ใจ
                  t8300 ยังไม่แรงพอเรอครับ ^^ ผมก็สนน่ะ ไม่รู้จะรอให้ประกันหมดดีเรอปล่าว(ตอนนั้นคงไปไกลมากแล้ว)2ปี - -" s41-335 compaq b1985 ดีอย่างคือเปลี่ยน cpu แต่ไม่หมดประกัน.... เพราะ cpuอยู่ใกล้แรมเปิดฝาแรมก็แกะcpuได้เลยสติกเกอร์รับประกันไม่ขาดถ้าบอร์ดเสียก็จับcpu เดิมยัดแล้วส่งเครมครับ^^
                  ปล..ผมเจอจากเวปครับเดียวจะเอาเวปมาบอกครับ

Comment

สั่งจากebay ก็ได้น่ะครับไม่แพงด้วยมีให้เลือกเพียบกำลังหาพวกประหยัดไฟมาเล่นอยู่คับ จะได้ใช้งานนอกสถานที่ได้นานหน่อย
                    ปล ทำความสะอาดใหม่หมดแล้วครับ งามเหมือนเดิมแล้วครับ ^^
                    http://cgi.ebay.com/Merom-X7900-Core...QQcmdZViewItem
                    ตัวนี้ที่ผมสนใจครับ ราคา พอๆกะ t9500 แต่แรงกว่าหน่อยครับ ราคาพอได้จะเอามาลงS41-335
                    Last edited by turionx2; 31 Mar 2008, 09:14:48.

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                      สั่งจากebay ก็ได้น่ะครับไม่แพงด้วยมีให้เลือกเพียบกำลังหาพวกประหยัดไฟมาเล่นอยู่คับ จะได้ใช้งานนอกสถานที่ได้นานหน่อย
                      ปล ทำความสะอาดใหม่หมดแล้วครับ งามเหมือนเดิมแล้วครับ ^^
                      http://cgi.ebay.com/Merom-X7900-Core...QQcmdZViewItem
                      ตัวนี้ที่ผมสนใจครับ ราคา พอๆกะ t9500 แต่แรงกว่าหน่อยครับ ราคาพอได้จะเอามาลงS41-335
                      มันแปลกๆ นะพี่
                      ข้างๆ T7700 กับ X7900
                      เท่าที่รู้มา X7900 L2 มันจะต้อง 2x4096 ไม่ใช่เหรอ หรือผมเข้าใจผิดหว่า
                      Last edited by data_db2; 25 Dec 2008, 12:51:15.

Comment

เพิ่งสังเกตุ - -" จริงๆควรจะเป็นแบบนั้นน่ะครับ รอท่านอื่นอธิบายไปก่อน ส่วนเรื่องvga มันไม่ได้มาเป็น socket อ่าครับเลยเปลี่ยนไม่ได้มั่งถึงเปลี่ยนได้ก็อาจจะไม่คุ้มมั้งครับน่าจะแพงกว่าcpu แล้วถ้าต้องเปลี่ยนทั้งcpu&VGA ผมว่าซื้อใหม่ดีกว่ามั่งครับ ^^ สำหรับคนไม่เน้นเกมส์การเปลี่ยนcpuถือว่าคุ่มกว่าครับเพราะยังไงการ์ดจออย่างgf8600mgs ในs41 ก็คงดีกว่า onboard ในอนาคตแน่นอนครับ อีก6เดือน x9000 อาจจะเหลือ 250$แล้วก็ได้

Comment

speed test ก็แปลกๆ นะครับ

Comment

เอ้ย! t7700 แรงกว่าอีกเรอคร้าบบ - -" งงแดกเลย งั้นปัจจุบันของผมก็แรงกว่าเจ้าx7900อ่าจิ T7500@2.7Ghz เวลาแปลงไฟร์(ใช้งานมี่วไป2.2Ghzเดิมๆครับ) แล้วจะสั่งมาทำหม่ายยหว่าา

Comment

เยี่ยมครับ

ผมไม่กล้าแกะเครื่อง หุๆ กัวเสีย อดเล่น

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                                เอ้ย! t7700 แรงกว่าอีกเรอคร้าบบ - -" งงแดกเลย งั้นปัจจุบันของผมก็แรงกว่าเจ้าx7900อ่าจิ T7500@2.7Ghz เวลาแปลงไฟร์(ใช้งานมี่วไป2.2Ghzเดิมๆครับ) แล้วจะสั่งมาทำหม่ายยหว่าา
                                ต้องลอง cpu mark ดูแล้วครับพี่
                                น่าจะแรงกว่าพอสมควร

แต่ evest เห็นที่ 8 M งงเลย
                                CPUZ ก็ไม่เก่านะ แปลกๆ
                                Last edited by data_db2; 31 Mar 2008, 14:11:27.

Comment

Working...
                                X