Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม เรื่อง OC แรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม เรื่อง OC แรมครับ

นอกจากการเพิ่ม bus กับลด CL แล้ว และเพิ่มไฟ Ram
    จะต้องเพิ่มไฟในส่วนไหนอีกบ้างครับ
    เพราะตอนนี้แรมผมไม่สามารถ Oc ได้เลยอะครับ
    เพิ่มที่ไรเป็นต้องเข้าวินโดไม่ได้ ขนาด
    900 CL 5-5-5-18 ไฟ 2.1 2.2 2.3 2.4 ยังไม่ได้
    ช่วยด้วยครับ

*ต้องเพิ่มไฟในหัวข้ออื่นๆไรบ้างอะครับ (ผมเพิ่มแต่ไปแรม)
    P5KR กับ XMS2

ไล่ไฟ NB ช่วยอีกแรงก็ดีงับ....

Comment

Originally posted by dears View Post
      ไล่ไฟ NB ช่วยอีกแรงก็ดีงับ....
      ปกติ Auto มันเท่าไหร แล้วเราควรปรับไปที่เท่าไหร่ดีครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ลองขยับกันไปทีละสเต็ปงับป๋ม....

Comment

แรมอะไร ตัวไหนครับ ?

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
            แรมอะไร ตัวไหนครับ ?

แรม Corsair Xms 2 800 cl 5

Comment

Working...
            X