Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน RAM กับ การ์ดจอใหม่ จะแรงได้แค่ไหนน้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน RAM กับ การ์ดจอใหม่ จะแรงได้แค่ไหนน้อ

จากระบบเดิม Sempron 3000+
    แรม Kingston DDR400 512x2 ตอนนี้เปลี่ยนเป็น Jetram Hynix

การ์ดจอจาก Spark 6800GS AGP 128Bit ตอนนี้เปลี่ยนเป็น XFX 7800GS Xtreme Edition 256Bit

MB เดิมๆ Asus K8N

-------------------------

แรมลากได้ไกลขึ้น สามารถบูทวินโดวส์ได้ที่บัส 285 แต่เพื่อความเสถียร ผมเลยลดเหลือ 280 ก่้อน (แรมชุดเก่า ทำได้เสถียรที่ 270)

การ์ดจอ ของเดิม กดไปได้ที่ 480/1350 แต่ตัวใหม่นี้ กดได้ 490/1300 แรมกดไม่ไปเลย ตันมาจากโรงงานแล้ว

-------------------

ผลการทดสอบ กรุณารอสักพัก
    Last edited by พีคุง; 12 Dec 2006, 00:01:37.

มารอชมความเปลี่ยนแปลงครับ

Comment

แรงแล้วท่าน hynix ทด133 เลยครับ

Comment

ผลมาแล้วคร้าบ

จากการลากบัสที่ดีที่สุดโดยไม่ Error อยู่ที่ 285 ครับผม (อาจจะต้องเบิร์นไว้ซักคืน)

และผลก็มีดังนี้

Comment

การ์ดจอ

ลาก Core ไำด้แค่ 480 เท่านั้น หากเกินนี้ เทสแล้วจอฟ้าเลย

ส่วนแรม ลากไม่ไปเลย
          Last edited by พีคุง; 12 Dec 2006, 00:02:13.

Comment

ผลของ Aqua อาจดูน้อยไปนิด เพราะ CPU ค่อนข้างมีผลมาก ทำให้คะแนนออกมาค่อนข้างน้อย

Comment

ตะกี้ลองลากการ์ดดูใหม่ ปรากฎว่า ....

Comment

06 โช หน่อย อิอิ

Comment

คุณ พีคุง ครับ มีเอ็มไหมครับ คือว่าผมอยากถามไรหน่อยอะครับ
                  สเปคคอมคุณคลายๆผมเลยอยากจะมีเพื่อนที่คุยเรื่องคอมหน่อยอะครับ
                  ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by maluy View Post
                    คุณ พีคุง ครับ มีเอ็มไหมครับ คือว่าผมอยากถามไรหน่อยอะครับ
                    สเปคคอมคุณคลายๆผมเลยอยากจะมีเพื่อนที่คุยเรื่องคอมหน่อยอะครับ
                    ขอบคุณครับ
                    สมัครสมาชิกเวปบอร์ดก่อน แล้ว PM อีเมล์มาให้ผมดีกว่าครับ

ปล.
                    เคยทิ้งอีเมล์ไว้แป๊บเดียว โดน Add มาเป็นสิบ =c='

Comment

เยี่ยมครับ

Comment

หลังจากหงุดหงิดกับอาการเครื่องดับระหว่างเทสหลายครั้ง ก็สรุปได้ว่า

7800GS เลือก Driver มากๆ Driver บางตัว จะ OC ไม่ได้เลย ถ้า OC แล้ว เครื่องจะดับระหว่างการทดสอบ

ลองเปลี่ยนอยู่หลายตัวก็พบว่า

สำหรับ XFX 7800GS Extreme ใช้ Mod Driver ดีที่สุด และต้องเป็น NGO V.19291 เท่านั้น (ดาวโหลดได้ที่ Guru3d.com) ถ้าใช้ตัวอื่น OC แล้ว เทสด้วย 3D Mark เครื่องจะดับทันที

------------------------------------------------
                        สรุปสเป็กเครื่องดังนี้

AMD Sempron 3000+ (754) OC 2520 (280*9)
                        Jetram (Hynix) DDR3200
                        Asus K8N V.1011
                        XFX 7800GS Extreme AGP OC 480/1400

Comment

6600ของผมลากไป400/600ใช้งานแรกๆไม่ดับแต่พอเล่นเกมเกินชม ดับเลยเข้าวินโดแล้วก็ดับเรื่อยๆสงสัยจาเอ๋อแล้ว ตอนนี้ปรับมาเปนdefaultแล้วคับ
                          mod driverจาต่างจากธรรมดาอย่างไรคับ

Comment

แรมชิพไรเหรอคับ

Comment

ขยันเทสจังค๊าบ

Comment

Working...
                              X