Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมควรเปลี่ยนอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมควรเปลี่ยนอะไรดีครับ

คือผมจะ UP เครื่องครับ SPEC ตามด้านล่างครับ

1.เปลี่ยน MB จาก M2N-E เป็น Abit AX-78
    หรือ
    2. CPU 3600+ 65 NM เป็น 5000+ BE

คือผมต้องเลือกอย่างนึ่งครับเพราะทรัพย์เริ่มจางแล้วครับ ต้องหมุนของ

ผมควรรจะเลือกเปลี่ยนตัวไหนก่อนดีครับ
    ปล.ถ้าตัดสินใจว่าจะ UP ตัวไหน ผมจะได้ไปขาย ของผมใน IT MARKET ครับบบบ

ผมว่านะควรเปลี่ยน CUPก่อนเลย แถมยังOCได้แบบสุดตรีนด้วย
    เพราะว่านจะต้องเอาเงินไปซื้อพัดมาใส่ด้วย..รุ่นนี้ม่ายมาให้ครับ
    ทีให้เปลี่ยนก่อนเพราะก็โอเคอยู่ครับ

Comment

ไม่ควรเปลี่ยนครับ เพราะดูๆแล้วไม่คุ้มเลยแต่ถ้าต้องการจะเปลี่ยนจริงๆก็เมนบอร์ดครับ

ที่ผมบอกว่าไม่คุ้มเพราะความสามารถในการคล๊อกของบอร์ดทั้งสองก็ใกล้กันต่างกันแค่ไฟแรม ถ้าจัดสรรดีๆก็จะำทำให้ลากใกลๆได้ครับ แต่ตัง AX78 ไฟแรมก็น่าจะมีเยอะพอสมควรอาจจะคล๊อกง่ายกว่า M2N-E ครับ

ส่วนซีพียูจุดสูงสุดก็ไม่ต่างกันมากครับ อย่าง 3600+ นี่ได้ราว 3.1+-1 ส่วน 5000+ ได้ราว 3.3+-1 ครับ แถม 5000+ ไม่มีสต๊อกแฟนอีกด้วย
      และด้่านการใช้งานก็ต่างกันเพียงเล็กน้อย ผมจึงเห็นว่าไม่คุ้มครับ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดคุ้มกว่าครับ รอเงินเหลืออีก ค่อยเปลี่ยน CPU ไป 3 คอร์ ในอนาคตอันไกลโพ้น

Comment

ถ้าจะไห้คุ้มเห็นผลจริงๆ ก็เปลี่ยนการ์ดจอครับ

Comment

อัพเพื่ออะไรหย๋อครับ

Comment

ผมคิดว่ายังไม่ควรเปลี่ยน น่ะ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดดีกว่าครับ เอามา oc 3600+ ก็ได้ 3.0 แล้วครับ ได้แรงกว่าตัว 5000+ BE แล้วครับ

Comment

ถ้าหมุนของ M2N-E ดูจะได้ราคากว่า

Comment

เปลี่ยน CPU ครับเพราะได้ OC ด้วย แล้วก้อบอร์ดตัวเก่าก้อยังโออยู่ครับ

Comment

แรงแล้วคับจะอัพไปทำไรคับ

Comment

จะอัพไปทำไมครับ แค่นี้แรงอยู่แล้ว เอาเงินไปทิ้งป่าวๆ

ซื้อ CPU 5000+ วันนี้ วันหน้าก็ต้องซื้อ Phenom มาอยู่ดี

ใช้ให้คุ้ม เก็บเงินไว้ รอของราคาลงแล้วเปลี่ยนยกชุดจะคุ้มกว่าเยอะครับ

Comment

ขอบคุณครับไม่เปลี่ยนดีกว่า

Comment

ไม่คุ้มครับถ้าอัพแล้วไม่ได้หนีไปจากเดิมมากมายครับ เอาทรัพย์ที่จางๆ ของท่านไปทำอย่างอื่นหรือจะสะสมเพิ่มเพื่อเอาไว้อัพชุดใหญ่ดีกว่าครับ

Comment

ขอบอกคำเดว ไม่คุ้มอย่างมาก

Comment

Working...
                              X