Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spark 9600GT Ext.VS. Spark HD3850 ตัวไหนคุ้มกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spark 9600GT Ext.VS. Spark HD3850 ตัวไหนคุ้มกว่ากัน

ผมเอาไว้เล่น ครายซิสอ่ะครับ อยากรู้ว่าตัวไหนคุ้มกว่า แล้ว 9600 แรงกว่า 3850 หลายขุมมั้ยครับ

แสดงผลที่ 1024*768 ครับ

9600GT แรงกว่า น่าจะประมาณ 30-50% แล้วแต่ เกมส์ๆ ไป

http://www.tomshardware.com/2008/02/..._gt/page8.html

.
    Last edited by TWK.; 29 Mar 2008, 23:26:02.

Comment

ซีรีย์ 8 ยังไม่ได้เล่นเลย ซีรีย์ 9 มาและ
      ผมยังใช้ 7 อยุ่เลย อิอิ

Comment

ตัวแรกแพงกว่า 400 ปต่ถ้าเอาไปเล่น Lostplanet จะเห็นถึงความต่างครับ

Comment

ผมว่าต่างกันนิดหน่อยครับถ้าเล่นที่จอ17นิ้วไม่เกิน5fps ฟันธง รู้สึกผมตอบคําถามนี้ให้ท่านแล้วที่บอร์ดพันทิพนะครับ ถ้างบถึงก้อสอย9600GTก้อดีครับ

Comment

ผมว่าต่างกันนิดหน่อยครับถ้าเล่นที่จอ17นิ้วไม่เกิน5fps ฟันธง รู้สึกผมตอบคําถามนี้ให้ท่านแล้วที่บอร์ดพันทิพนะครับ ถ้างบถึงก้อสอย9600GTก้อดีครับ

Comment

9600 ละกัน เผื่อขี้เกียจเปลี่ยนไดร์เวอร์บ่อยๆ อิอิ

Comment

Originally posted by 50010242 View Post
                555+ เพื่อความแน่ใจครับ

คนงบน้อยจะซื้ออาไรมันต้องคิดให้ดีครับ หุหุ ขอบคุณเป็นครั้งที่ 2 จ้า

Comment

ผมก้อลังเลระหว่าง2ตัวเหมือนท่านครับ หัวอกเดียวกัน

Comment

ผมเองก้อยังฟันธงยากครับเพราะ ATI ดูหนังก้อ Work ดีแถมยังดันไปใกล้ HD3870 ด้วยครับ เฮ้อ !

Comment

ถามต่อ

Spark 9600GT Ext.VS. Spark HD3850

แล้วไอ้สองตัวนี้ราคาล่าสุดมันเท่าไหร่แล้วครับ ใครไป pantip บ่อยๆ
                      บอกที่ครับพอดีสนใจอยู่เหมือนกัน

Comment

lost planet มันบอกอะไรไม่ได้!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                          lost planet มันบอกอะไรไม่ได้!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
                          แต่เกมส่วนใหญ่มันก็รองรับ NVIDIA จริงๆนั่นแหละ ATI ถ้ายังไม่ปรับปรุง driver ให้ดีกว่านี้ก็เป็นแบบนี้เรื่อยไป
                          แต่ผมชอบโทนสีและแสงเงาของ ATI นะ

Comment

เท่าที่ลองใช้ 9600GT แรงกว่า 3850OC อยู่นิดหน่อยครับ ใกล้ๆหรือพอๆกับ 3870 เลยก็ว่าได้

Comment

Originally posted by สับสน View Post
                              เท่าที่ลองใช้ 9600GT แรงกว่า 3850OC อยู่นิดหน่อยครับ ใกล้ๆหรือพอๆกับ 3870 เลยก็ว่าได้
                              บางคนว่า9600GT แรงพอๆ 8800GT แต่8800GTมันแรงกว่า3870 นะ ถ้าอย่างนั้น9600GT ก็ต้องแรงกว่า 3870 ดิ

Comment

Working...
                              X