Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ HDD Notebook + Box External แล้วมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ HDD Notebook + Box External แล้วมีปัญหาครับ

วันนี้ผมได้ไปซื้อ HDD Notebook ยี่ห้อ Western ขนาด 160 GB + Box external ยี่ห้อ Smart-Drive มา แต่มันไม่สามารถใช้กับ PC ของผมได้ทั้งสองเครื่องแต่กลับไปใช้ Notebook ได้ ทั้ง ๆ ที่ลง Window XP เหมือนกัน ผมเลยไม่เข้าใจว่ามันมีปัญหาอะไรยังไงครับเนี๊ยะ ไม่ทราบมีใครเจอเหตุการณ์แบบผมแล้วแก้ยังไงได้บ้างคับ

ช่วยขยายความที่ว่า ไม่สามารถใช้กับพีซีได้หน่อย มันยังไง?

Comment

น่าจะไฟไม่พอครับ ผมเดาว่าคุณอาจจะเอา HDD External ไปต่อหน้าเคส ให้ลองเอาไปต่อหลัง ลองเอาไปต่อหลัง Case ดูครับ น่าจะใช้งานได้

Comment

ขอบคุณครับทุกความคิดเห็นครับ ตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ น่าจะไฟไม่พอครับ เพราะลองเอา Modem ที่ต่อ USB ด้านหน้าออก ก็ใช้งานได้เลยครับ ไม่มีปัญหาอะไรแล้วครับ

Comment

Working...
        X