Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกรุณาพี่ ๆ ในบอร์ด ช่วยเลือก เมนบอร์ด การ์ดจอ กับแรมให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกรุณาพี่ ๆ ในบอร์ด ช่วยเลือก เมนบอร์ด การ์ดจอ กับแรมให้หน่อยครับ

พอดีตอนนี้กำลังจะได้เงินมาก้อนหนึ่งน่ะครับ ประมาณ 12000 บวกลบ 2000 บาทครับ
    เลยอยากจะมาอัพคอม ตอนนี้ที่กะจะใช้ของเดิมก็มี CPU P4 2.4 G กับฮาร์ดดิส 40 G
    อยากได้ของดังต่อไปนี้ (ด้วยงบที่มี) ครับผม

1. การ์ดจอดี ๆ สักตัวที่น่าจะเล่นเกมส์หนัก ๆ ได้ยิ่งแรงยิ่งดีครับ
    2. เมนบอร์ดที่ค่อนข้าง support เทคโนโลยีใหม่ ๆ หน่อย เผื่อวันหลังมีเงินเพิ่มจะอัพอีก
    3. แรม 1 ตัว 1 G ครับ (เผื่อวันหลังมีเงินค่อยเพิ่มอีกสัก G)

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ เพราะตอนนี้ผมก็รู้เรื่องคอมพิวเตอร์งู ๆ ปลา ๆ เท่านั้นเอง
    โดยเฉพาะเมนบอร์ด ไม่ค่อยรู้เลย

ไม่แน่ใจว่าท่านเล่น 775 หรือ 478 บอร์ดไร บอกด้วยจะดี ไม่งั้นบอกไม่ถูก คาดการณ์ว่าเป็น 478 ก็
    14000 ถอย 775 ได้ ยกชุดแค่พอก้อมแก้ม เอาที่ดีที่สุด มันลำบากหน่อยอ่ะ
    ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอ มันก็ต้องคู่กับ PSU อีกด้วย พวก 7800 GS กับ Enermax 460 W กับใช้ของเดิม หรือ ถ้าเพิ่มแรม ก็ได้ 1024 *2 แรมเทพกับฮาร์ดดิส 80 -120 G

ถ้าอยากอัพภายหลังต้องทำใจหน่อย เล่น 775 แบบเบสิกไปก่อน แล้วค่อยขยับขยายทีหลัง ผมคิดแบบนี้นะ คนอื่นว่าไงไม่รู้

Comment

เอ่อ... ไม่ทราบว่า 478 กะ 775 อันไหนมันดีกว่ากันยังไงเหรอครับ ผมไม่รู้เรื่องเมนบอร์ดเลยอ่ะครับ
      แต่เคยถาม ๆ ร้านคอมเค้าบอกว่าน่าจะเป็น 775 ครับผมเองก็ไม่แน่ใจ ช่วยแนะนำด้วยครับ แล้วถ้าผมเล่น 775 แล้วควรจะเลือกอะไรดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

เล่น 775 ไปเลยครับ งบนี้น่าจะได้พวก P4 5XX บอร์ด 775 การ์ดจอ พวก PCI-EX 6200 256 M แรม 512 บัสแล้วแต่บอร์ด ว่าเป็น DDR1 หรือ DDR2 ฮาร์ดดิส SATA 80 G ได้ราวๆนี้อ่ะ เรื่องบอร์ด ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนมันเยอะมาก ลองให้ร้านไล่ๆราคาดู ราวๆ 14000 กว่าๆ ลองๆ ไปดู เพราะว่าเรื่องราคาผมไม่ชัวว์ DVD-RW ได้ตัวหนึ่ง

Comment

Working...
        X