Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขับเครื่องบิน BF2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขับเครื่องบิน BF2

อย่าว่าโง่เลยครับ
    ใครช่วยสอนผมขับเครื่องบินกับฮอใน BF2 ทีครับ
    ขับทีไร ตกทุกทีครับ มันไม่ไปอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

กด W เร่งเครื่อง พร้อมกด Shift ซ้าย เพื่อเทอร์โบ เลื่อนเม้าส์ ถอยหลังให้เชิดหน้า การคอนโทรล อยู่ที่ เม้าส์

Comment

ขับเครื่องบินกด W เร่งเครื่อง แล้วเลื่อนเม้าส์ขึ้นบน จะเชิดหัว เวลาเลี้ยว เลื่อนเม้าส์ไปทางขวาจะเอียงเครื่องแล้วเลื่อนขึ้นบน มันจะเลี้ยว หรือกด A กับ D มันก็จะเลี้ยวแล้วช้ากว่ามาก กด shift เป็นการเร่งบูทส์

ส่วนเฮลิคอปเตอร์ นี่กด W มันจะเร่งเครื่องให้เลื่อนเม้าส์ลงล่างนิดนึง มันจะบินไปข้างหน้าบังคับซ้ายกว่าก็คล้ายเครื่องบิน แต่ยากกว่า ต้องใช้ควบคู่กัน ส่วนเวลายิงของฮ. นี่ไม่โปรยิงลำบากครับ เพราะมันไม่แม่นเอาซะเลย จะให้มันบินนิ่งๆก็ไม่ต้องกดปุ่มบังคับทิศทาง มันจะลอยอยู่เฉยๆ แต่นิ่งนานๆมันจะร่วงเอาง่ายๆอะ จอดก็กด S เอา

วิธีเติมกระสุนของเครื่องบินก็ไปบินโฉบบนฐานจอดเครื่องบิน (ต้องบินให้ต่ำเฉียดหลังคาจอดเครื่องบินไปเลย)
      ของฮ. นี่จอดที่ฐานจอดฮ.

ปล. ผมไม่โปรก็บอกแค่วิธีบังคับเบื้องต้น
      Last edited by มือใหม่ครับ; 30 Mar 2008, 12:14:31. Reason: เพิ่มเติม

Comment

ไม่รุจะสอนไงครับ ผมยังขับไม่ค่อยเปนเลย 55

Comment

ลองหัดขับคนเดียวดูก่อนสิคับ อย่าพึ่งออนไลน์

Comment

ผม บอกไม่ถูกครับ เราต้องดูระยะและความเร็ว ต้องคำนวนในหัวตลอด ว่าตรงใหนควรเร่งเครื่องตรงใหน
            ควรชะลอ ผมทำเงียเลยขับสบายๆเลย แค่อย่างเดียวที่ทำไม่ได้ เอาปืนกนยิงพวกที่อยู่ข้างล่างยิงไม่ได้ซักทีพยายามที่ไรได้ เป็น เศษๆ ทุกที อิอิ

Comment

1.หัดขับคนเดียวก่อนครับ จนกว่าควบคุมมันได้ดั่งใจ

ย้ำน่ะว่า เราคุมมัน อย่าให้มันคุมเรา

2. เวลาบิน อย่าต่ำกว่า 300 ( ปกติผมบิน 500 ) ถ้าต่ำว่านี้ คุณจะโดนล่อเป้าได้ง่ายๆ

3. ฝึกทิ้งระเบิด และ ฝึกใช้ปืนกลยิงให้ชิน ทุกครั้งที่โจมตี

4.เวลาหนีควรใช้ คีย์บอด (สำหรับคนไม่มีจอย) และ กด C เปลี่ยนมุมมอง

พร้อมกับกด ลูกศรขึ้น ซ้ายหรือ ขวา ตามสถานการณ์

5. กด C เปลี่ยนมุมมองทุกๆ 10 วิ ( คนเก่งๆ เค้าจะแอบมาข้างหลัง

คุณเผลอเพียง 2-3 วิ ก็ตายได้แล้ว )

ตอนนี้นึกออกแค่นี้แหละครับ

[KmZ] jenooch

Comment

ให้สังเกตุการทรงตัวที่ ศูนย์ที่อยู่ิกลางหน้าจอครับ ของเครืองบินกับ ฮ. จะตรงข้ามกัน

ตอนแรกผมก็ขับไม่เป็นหรอกเพือนมันสอนผมมาแบบนี้ ขับเป็นเลย

ผมลบเกมทิ้งไปแล้วไม่งั้นจะ cap ภาุุพมาให้ดูซะหน่อย

Comment

พวกนี้ พอขับเก่งๆเเล้วเทพมาก บางคน ทั้งด่าน ขับเครื่องบินลำเดียวตลอด ไม่โดนสอยร่วงซะด้วย

Comment

เล่น BF2 มาจะครบปีละ ยังขับ ฮ.ไม่เป็นเลย ถ้าเครื่องบินรบพอไหว

Comment

ผมตั้งแต่ขับเครื่องบินกับ ฮ ไม่เคยถูกยิงเลยครับ
                      เพราะแค่บินขึ้นไปมันก็ล่วงแล้วครับ
                      เดี๋ยวจะลองด็ตามคำแนะนำครับ
                      ขอบคุณทุกท่านครับ
                      ท่านอื่นมีเคล็ดลับไรเพิ่มป่าวครับ

Comment

สำหรับ ฮ. ต้องเรียนรู้เองครับ

ทั้งเจ็ท ทั้ง ฮ. นั้น คนส่วนใหญ่กะกด W ( เดินหน้า ) ค้างตลอด

สำหรับเจ็ท ตอนจะโจมตี เป้าหมายภาคฟื้นดิน ปล่อย W บ้าง ( ชะลอความเร็ว )

จะทำให้ โจมตีได้แม่นยำขึ้น

ส่วน ฮ. สอนกันยากครับ แนะนำไป หาคนขับเป็น แล้ว นั่งดูเค้าขับดีกว่า

Comment

Working...
                        X