Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ HDD มีปัญหาใช่ไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ HDD มีปัญหาใช่ไหมครับ?

จะมีเสียง กึ๊ก แล้วไฟHDD ก็จะแดงค้าง สักพักราวๆ10 วิ เครื่องก็จะค้างไปเลย นึกจะเป็นก็เป็น วันนึงจะเป็นสัก 1 -2 ครั้ง บางวันก็ไม่เป็น

cpu E2140 >>> ปรับ บัสเป็น 266 x 8 แต่ก็ใช้แบบนี้มา ครึ่งปีล่ะ ใช้PSW Tsunami แบบแยกซื้อกล่องสีดำมีพัดลมใหญ่+ไฟสีฟ้า

P31-DS3L

DDR 2 667 X 2 Corsair

็HDD MAXTOR 80 IDE Master , Seagate 250 IDE Slave

LG DVD-RW S-ATA

น่าจะเป้นที่ HDD รึป่าวครับ ตอนนี้ผมลองไม่คล๊อก cpu กลับมาเป็น 200 x 8 = 1.6Ghz

ผมก็เคยเป็นครับ
    มีคนบอกว่าลองลงวินโดวส์ใหม่ หรือลงไดรว์เวอร์ใหม่ ถ้ายังไม่หายก็ลองเช็ค
    พวกอุปกรณ์ภายในเครื่องดูครับ

Comment

ลองเปลี่ยน psu ดูครับ
      ถ้ายังเป็นอยู่น่าจะเป็นที่Hddแล้วล่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ ส่วนตัวแล้วคิดว่าจะลง OS ใหม่อยู่

Comment

Working...
        X