Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือผมเปิดเกม Maplestory แล้วมันเปงงี้ครัยรุ้บอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือผมเปิดเกม Maplestory แล้วมันเปงงี้ครัยรุ้บอกที

คือผมเปิดเกม Maplestory แล้วมันเปงงี้ครัยรุ้บอกที

ตอนแรกผมเปิดไม่เปนไร พอผมขยับเม้า ปุ้ป จอฟ้าเลย

ตามรูปเลยนะคับ ช่วยบอกหน่อยทำไงน่ะคับ

ขอบคุงงับ

ปล.บอร์ดนี้จามีคนเล่นเกมนี้ป่าวหว่าา
    Last edited by gazette; 30 Mar 2008, 14:51:05.

ลองดุตามนี้ดูครับ

STOP 0x0000008e" error message during Windows XP setup

สาเหตุและแนวทางแก้ไข:
    แรมที่ใช้อยู่มีปัญหาหรือแรมใหม่ที่นำมาใส่เกิดความไ ม่เข้ากันของฮาร์ดแวร์ ให้ลองเปลี่ยนแรมใหม่มาใส่ดูหรือไฟจ่ายไม่สม่ำเสมอให ้ลองเปลี่ยนพาวเวอร์ซัพพลายดูครับ

Comment

ลองลบลงใหม่ดู ไม่งั้นก็ไดร์เวอร์การ์ดจอ

เคยเล่นนานแล้ว แล้วเลิกไป ตอนนี้ไม่รู้เป็นไงบ้าง รุ้แค่ว่าโปรโดด-โปรดูดมอนเยอะchipหาย
      เป้นไปได้ เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว บอกสเปกเครื่องอย่างละเอียด-โปรแกรมที่รันตอนเครื่องเปิด และตอนเล่นเกมส์ รายละเอียดที่เป็น เช่น เป้นมานานยัง คอมใหม่รึเปล่า ไรแบบนี้

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
        ลองลบลงใหม่ดู ไม่งั้นก็ไดร์เวอร์การ์ดจอ

เคยเล่นนานแล้ว แล้วเลิกไป ตอนนี้ไม่รู้เป็นไงบ้าง รุ้แค่ว่าโปรโดด-โปรดูดมอนเยอะchipหาย
        เป้นไปได้ เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว บอกสเปกเครื่องอย่างละเอียด-โปรแกรมที่รันตอนเครื่องเปิด และตอนเล่นเกมส์ รายละเอียดที่เป็น เช่น เป้นมานานยัง คอมใหม่รึเปล่า ไรแบบนี้
        เปน เมื่อวานคับ เพิ่งลงเกมเสท
        แล้วลองเปน มันเปนงั้นอ่ะ
        คอมผม ออนบอร์ด หนะ
        ผมเพิ่งจาเปลี่ยน M/B , CPU & Ram ไปเดือนตุลาที่ผ่านมาอ่ะ

ตอนเปิดเกมก้อไม่ได้ เปิดโปรแกรมอารัยอ่ะคับ

สเปคก้อ
        CPU : amd sempron 3400+
        ram : ddr2 512mb (onboard 64mb)
        M/B : M2N MX-SE

ช่วยบอกหน่อยน่ะงับแก้ไง
        อ้อ แหละก้อ

มานคือ หยั่ง ??

Comment

มันคือModem 56Kbpsอะท่าน ในภาพ

ออนบอร์ด ก็เป็น GF6100
          แรมแถวเดียว ใช่ไหมครับ
          เกมส์ ลงแบบsetup จนจบใช่ป่ะครับ แล้วมาแพทช์ตามเอา
          อีกคำถาม ก่อนหน้านั้น ได้เล่นเกมส์นี้รึเปล่าครับ และได้ทำอะไรกับเครื่องบ้าง
          เช่น
          -เมื่อวานนี้ ลงวินโดว์ใหม่ และแผ่นที่เอามาลง เป็นV.อื่นๆ ที่ไม่ใช้แผ่นเดิม
          -ลงโปรแกรมเพิ่มลงไป
          -ปรับแต่งวินโดว์ ตามหนังสือคอม
          -รันโปรไว้ข้างหลัง ถ้าใช้ลองปิดทิ้งไปก่อน

เครื่องดูแล้ว เล่นเดิมๆ ไม่น่ามีปัญหานะ
          ขั้นต้น เผื่อเป้นที่โปรแกรม ไปที่Start>>Run>>พิมพ์msconfigและไปที่ แท็ป Startup กด disable All แล้วกด Apply>>ok รีสตารทเครื่องด้วย

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
            มันคือModem 56Kbpsอะท่าน ในภาพ

ออนบอร์ด ก็เป็น GF6100
            แรมแถวเดียว ใช่ไหมครับ
            เกมส์ ลงแบบsetup จนจบใช่ป่ะครับ แล้วมาแพทช์ตามเอา
            อีกคำถาม ก่อนหน้านั้น ได้เล่นเกมส์นี้รึเปล่าครับ และได้ทำอะไรกับเครื่องบ้าง

เช่น
            -เมื่อวานนี้ ลงวินโดว์ใหม่ และแผ่นที่เอามาลง เป็นV.อื่นๆ ที่ไม่ใช้แผ่นเดิม
            -ลงโปรแกรมเพิ่มลงไป
            -ปรับแต่งวินโดว์ ตามหนังสือคอม
            -รันโปรไว้ข้างหลัง ถ้าใช้ลองปิดทิ้งไปก่อน

เครื่องดูแล้ว เล่นเดิมๆ ไม่น่ามีปัญหานะ
            ขั้นต้น เผื่อเป้นที่โปรแกรม ไปที่Start>>Run>>พิมพ์msconfigและไปที่ แท็ป Startup กด disable All แล้วกด Apply>>ok รีสตารทเครื่องด้วย
            อ่อ

*หมายถึง ทำตามทั้งหมด
            *มันเข้าไม่ได้อ่ะ = =*

Comment

ขึ้นว่าอะไรครับ

disabled by administrator ประมาณนี้รึเปล่า

Comment

ขึ้นว่าอะไรครับ

disabled by administrator ประมาณนี้รึเปล่า
                ป่าวคับๆ

ขึ้นตามรูป ข้างล่างนี่คับ

ช่วยบอกหน่อยนะงับแก้ไง

ขอบคุงงับ

Comment

พอจามี ครายทราบมั้ยอ่า

ว่าต้องทำยังไงบ้าง จนปันยาจิง T^T

Comment

ดันๆ

Comment

ดันไปๆ

Comment

เปิด UCE รึเปล่าหละ

Comment

ผมว่า ลองจัดการลงวินโดว์ใหม่ดีกว่า อาจจะหาแผ่นอื่นมาลง จริงๆไม่อยากให้ใช้วิธีนี้เลย

ลืมถาม เกมส์อื่นๆเป็นรึเปล่าครับ

และวินโดว์นี้ ร้านประกอบคอมลงให้เรา หรือมานั่งลงเอง?

Comment

ตอบ

คงต้อง Update ตัวนั้นอาจไม่ใด้

Comment

ผมว่า ลองจัดการลงวินโดว์ใหม่ดีกว่า อาจจะหาแผ่นอื่นมาลง จริงๆไม่อยากให้ใช้วิธีนี้เลย

ลืมถาม เกมส์อื่นๆเป็นรึเปล่าครับ

และวินโดว์นี้ ร้านประกอบคอมลงให้เรา หรือมานั่งลงเอง?
                              ผมลงเองอ่าคับ

เกมอื่น บ่มีปันหาสักกานิดนึงเรยงับ

Comment

Working...
                              X