Announcement

Collapse
No announcement yet.

IP รวนหรืออย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IP รวนหรืออย่างไร

ไม่รู้ทำไม IPมันเปลี่ยนตลอดเวลา ไม่คงที่เลย สังเกตเห็นชัดตอนโพสต์กระทู้ที่โชว์IP โพสต์แต่ละที ไอพีไม่เหมือนกันเลย น่าเป็นห่วงมาก
    เวลาจะไปโหลดอะไร โฮสต์ที่มันตรวจจับไอพี ก็ไม่อนุญาติให้โหลด
    มันเกิดจากอะไร และควรทำอย่างไรดีคะ

ลงโปรแกรม โกหกไอพีหรือป่าว

Comment

ใช่โปรแกรม Hide IP หรือเปล่าคะ??? แต่ปิดให้มันไม่ทำงาน ไม่ได้เรียกใช้แล้วนะคะ???
      แก้ยังไงดีอ่ะT-T

Comment

lan setting ใน internet option มีค่าอะไรหรือเปล่าครับ

Comment

internet option>connection> lan setting > ทำเครื่องหมายที่ automatically detect settings ช่องที่เหลือเอาออกให้หมด > OK > OK...

Comment

DHCP หรือเปล่าครับ

ตัว Router จะป้อน IP ให้อัตโนมัติ

Comment

ตอนนี้ใช้เนตADSLค่ะ
              ในLan setting ไม่ได้เช็คค่าอะไรไว้เลย
              เดี๋ยวลองทำตามที่ทุกคนบอกก่อนนะคะ ขอบคุณค่ะ

Comment

Working...
              X