Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8200 ทำไม Core speed มันลดลงล่ะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8200 ทำไม Core speed มันลดลงล่ะ?

ตามภาพ ไม่เข้าใจ Speed มัน 2.66 นิ แล้วทำไมเหลือ 1.6 เอง ที่ใช้

แล้วไหงใน System porperties เห็นเป็น 2.13 อีกล่ะ มันอะไรกันเนี่ย?

idle มั้งครับ

ถ้าปล่อยcpuไว้โดยไม่มีการรันอะไร cpuจะปรับลดcoreตัวเองลงเพื่อลดการกินไฟครับ

เปนเทคโนโลยีนึงของcore2duo

ไม่แน่ใจนะครับ

Comment

Originally posted by hamofking View Post
      idle มั้งครับ

ถ้าปล่อยcpuไว้โดยไม่มีการรันอะไร cpuจะปรับลดcoreตัวเองลงเพื่อลดการกินไฟครับ

เปนเทคโนโลยีนึงของcore2duo

ไม่แน่ใจนะครับ
      แน่ใจเถอะครับ

มันเป็นแบบนั้นหล่ะ คำถามยอดฮิตเลย ถามกันแถบทุกวัน

ทำไม CPU ผมวิ่งน้อยจัง....

Comment

ไปปิด C1E ในไบออส แล้วจะเห็นเต็มสปีด
        Last edited by TRIPPLE-X; 30 Mar 2008, 16:00:51.

Comment

Originally posted by Tumm-* View Post
          แน่ใจเถอะครับ

มันเป็นแบบนั้นหล่ะ คำถามยอดฮิตเลย ถามกันแถบทุกวัน

ทำไม CPU ผมวิ่งน้อยจัง....
          ถูกครับ ถามกันทุกวัน

Comment

เปิดไว้เหอะครับ ถนอม cpu ประหยัดพลังงาน ช่วยโลกร้อน อย่าไปปิดมันเลย

Comment

ระบบ C1E อะครับ

Comment

ทำไม buss speed ท่านวิ่ง 266.7 Mhz ครับ
                มันน่าจะเป็น 333.0 MHz นี่นา พอคูณด้วย 8 ก็จะวิ่งเต็ม 2.66GHz (เวลาประหยัดก็จะคูณด้วย 6 ครับ)

Comment

Originally posted by topbangkok View Post
                  ทำไม buss speed ท่านวิ่ง 266.7 Mhz ครับ
                  มันน่าจะเป็น 333.0 MHz นี่นา พอคูณด้วย 8 ก็จะวิ่งเต็ม 2.66GHz (เวลาประหยัดก็จะคูณด้วย 6 ครับ)
                  ท่าทางจะปรับบัสเอาไว้ผิดอ่ะ

Comment

Originally posted by boybaa View Post
                    ท่าทางจะปรับบัสเอาไว้ผิดอ่ะ
                    แม่นแล้วครับ..
                    ท่านไปปรับ Bus Speed ใหม่เลยครับ
                    เข้า BIOS แล้วไปปรับให้เป็น 333MHz (default) ครับ

แต่ว่าถ้าท่านใช้งานแบบ Bus 266MHz แล้วไม่มีปัญหาอะไร.. แนะนำว่าให้ปล่อย E8200 แล้วไปรับพวก E2xxx แทนครับ.. มีตังค์เหลือ

Comment

เอาไปเครมเลยครับ ของผมทิ้งไว้นานเจ๋งเลย มันน่ากัวมากครับ เครมด่วน!!!

Comment

อ้าว เดี๋ยวๆ ทำไมถึงขั้นต้องเปลี่ยนใหม่เลยล่ะ?

ไม่ค่อยเข้าใจ อธิบายหน่อย

Comment

cpu ท่านเสียคับ เอามาขายต่อผมเหอะ รับซื้อต่อ 3 บาท

Comment

เอ้า ปราบขึ้นมาแล้ว เป็นไงบ้าง?

คือจริงๆแล้ว ใส่กับบอร์ด P5LD2-X/1333 ที่เขาไม่ได้แนะนำ แล้วเช็คในเว็ปมันก็ไม่รับ E8200 ด้วยแหละ

แต่พอไปที่ร้านเขาบอกว่าใส่ได้ ก็เลยลองดู เห็นมันราคาพอๆกับ E6750 เลยเลือกเป็น E8200 อ่ะ

Comment

ผลักๆ ดันๆ

Comment

Working...
                              X