Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีกรอบสี่เหลี่ยมเล็ก ๆ เกิดขึ้นที่มุมจอ หน้า Desktop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีกรอบสี่เหลี่ยมเล็ก ๆ เกิดขึ้นที่มุมจอ หน้า Desktop

spec
    AM2 4200+
    MB ASRock AliveNF5-VSTA R2.0
    VGA HD3850

พึ่ง ลง windows ใหม่ แล้ว มันจะเป็นเฉพาะ หน้า Desktop อย่างเดียว เปิดหน้าอื่นขึ้นมาบัง
    ก็ไม่เห็น แล้ว นะครับสงสัยว่ามันเป็นที่อะไร ท่านใดทราบช่วยบอกด้วยนะครับ

ปรกติดครับมันมากับวินโดวที่มีการปรับแต่งเทมคับ

Comment

ไอ้สี่เหลี่ยมตรงซ้ายบนสุดอ่ะเหรอครับ?

เป็น Wallpaper รึป่าวครับ ลองเปลี่ยน Wall ยังอะ

Comment

เคยเจอเหมือนกันครับ ลองอัพเดตไดร์ฟเวอร์การ์ดจอดูครับ เพราะตอนนี้ของผมไม่ขึ้นแล้ว

Comment

DriverATI ครับ..

แบบนี้ใช่มั๊ยครับ..
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=149151

Comment

ลง 7.12 หรือ 8.3 จบข่าว....

Comment

ของผม 8.1 เป็นเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ใส่ใจเพราะใช้ได้ทุกโปรแกรม จอไม่ฟ้า การ์ดจอ3850 เหมือนกันเลย หุๆ

Comment

ไม่อารายเสียหายก็ไม่น่าห่วงเท่าไหร่หรอครับ

Comment

ตั้งแต่ 8.2 มันหายไปอ่ะครับ

Comment

ใช้ 8.3 อยู่ ไม่เห็นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by dears View Post
                      ลง 7.12 หรือ 8.3 จบข่าว....
                      ตามข้างบนครับ ตอนนี้หายแล้วเหมือนกัน 8.3

Comment

เป็นกับ 8.1 ครับผม ลง 8.3 โลด

Comment

8.1 มันเป็นอย่างงี้อยู่แล้วนิ แต่ตัวอื่นไม่มีปัญอย่างที่นายว่านะ

Comment

Working...
                          X