Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม มี Mainboard ตัวไหนที่มีGraphic Onboard แล้วใช้กับ LCD 19 Wide (943BWx)ได้มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม มี Mainboard ตัวไหนที่มีGraphic Onboard แล้วใช้กับ LCD 19 Wide (943BWx)ได้มั่ง

ผมมี Graphic Onboardเหมือนกัน(ตามลายเซ็นเลย)แต่ใช้แล้ว มันขึ้นว่า no signal ขอถาม มี Mainboard ตัวไหนที่มีGraphic Onboard แล้วใช้กับ LCD 19 Wide LCD 19'' (SAMSUNG 943BWx )ได้มั่ง
    http://www.jib.co.th/TH/showImage.as...D_Product=5082
    อยากได้มาแก้ขัดไปก่อน ตังไม่พอ รอออกของแรง แต่อยากเล่นคอม
    รบกวนช่วยตอบให้หายสงสัยที่ พร้อมราคาด้วย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

http://www.goalcomp.com/product.deta...143_th_1514087

Comment

socket am2 มี VGA port มี RGB+DVI+HDMI
      แถมมี port E-SATA + IEEE
      รองรับ RAM แบบ DUAL
      ออนบอร์ดแบบราคาเบาๆ = 2890

Comment

ขอบเป็น socket 775 ครับ ใครพอรู้ช่วยแนะนำบ้าง

Comment

ผมเคยใช้ออนบอร์ดของAsrock 1333 D667กับจอ19วาย ซังซุง940BW ก็ใช้ได้ครับ

Comment

ขนาด sis 6326 ยังได้เลยครับ แค่ต้องดัดแปลงไดรเวอร์นิดหน่อย เพราะเดิม ๆ จะไม่มีขนาดความละเอียด 1440*900 มาให้

ให้เดานะ น่าจะเป็นเพราะตั้ง refresh rate ไว้สูงเกิน จอ LCD เอาแค่ 60 พอครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
              ผมเคยใช้ออนบอร์ดของAsrock 1333 D667กับจอ19วาย ซังซุง940BW ก็ใช้ได้ครับ
              ของเพื่อนผมก้อมีครับรุ่นนี้เคยเอาไปลองแล้วใช้ได้กะ 940 แต่ 943bw ใช้ไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by heatie View Post
                ขนาด sis 6326 ยังได้เลยครับ แค่ต้องดัดแปลงไดรเวอร์นิดหน่อย เพราะเดิม ๆ จะไม่มีขนาดความละเอียด 1440*900 มาให้

ให้เดานะ น่าจะเป็นเพราะตั้ง refresh rate ไว้สูงเกิน จอ LCD เอาแค่ 60 พอครับ
                ก้อลองปรับเป็นแบบ 600*800 ละ ไม่เห็นเหมือนกัน ตัวนี้ไม่มีปุ๋มปรับนะครับ ตัองใช้ซอฟแวร์ที่ติดมากะจอปรับอย่างเดียว

Comment

ดัน

Comment

P5KPL-VM ครับ ใช้อยู่

Comment

Working...
                    X