Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 7-8000 อยากได้ CPU M/B RAM ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 7-8000 อยากได้ CPU M/B RAM ครับ

CPU AMD หรือ intel ก็ได้ครับ
    เน้นเปิดนานมากๆๆๆ ประมาณ 1อาทิตย์ปิดทีนึง เสถียร ไม่งอแง
    เล่นเกม Online+ เกมทั่วๆไป
    ดูหนัง ฟังเพลง Office Photoshop โหลดBit เปิดBot
    ไม่ OC

ที่ดูๆไว้ก็
    4800+ ATHLON X2 = 3020
    ASUS M2N-E = 3280
    RAM 1G*2 667 = 1380
    ราคา jib

RAM จำเป็นต้องใช้ 800 มั้ยครับ ^^"
    ขอคำแนะนำด้วยครับผม
    Last edited by neocung; 30 Mar 2008, 18:52:19.

แรม800ไปเลย เพราะราคาต่างนิดเดียวเอง

Comment

เปิดนานๆเล่นintelท่าจาดีก่าอะนะ

Comment

Originally posted by neocung View Post
        CPU AMD หรือ intel ก็ได้ครับ
        เน้นเปิดนานมากๆๆๆ ประมาณ 1อาทิตย์ปิดทีนึง เสถียร ไม่งอแง
        เล่นเกม Online+ เกมทั่วๆไป
        ดูหนัง ฟังเพลง Office Photoshop โหลดBit เปิดBot
        ไม่ OC

ที่ดูๆไว้ก็
        4800+ ATHLON X2 = 3020
        ASUS M2N-E = 3280
        RAM 1G*2 667 = 1380
        ราคา jib

RAM จำเป็นต้องใช้ 800 มั้ยครับ ^^"
        ขอคำแนะนำด้วยครับผม
        บอร์ดเอาเปนAbit AX78ดีกว่าครับ ASUS M2N-E มันเก่าแล้ว

Comment

ขอบคุณครับผม
          แล้วถ้า Intel นี่ สเปกอะไรดีครับ
          ของ Intel จัดแล้ว เกินงบทุกที ^^"
          Last edited by neocung; 30 Mar 2008, 20:47:18.

Comment

บอร์ด ASUS M3A ดีมั้ยครับ
            abit นี่ไม่รู้ เชียงใหม่จะหาซื้อได้หรือเปล่า

Comment

GIGABYTE MA770-DS3
              อันนี้ละครับ

M/B นี่เลือกยากจริงๆ ไม่รู้จะเอาอะไรดี

Comment

Working...
              X