Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sennheiser HD-280 Pro นี่น่าเล่นมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sennheiser HD-280 Pro นี่น่าเล่นมั้ยครับ

คือผมเล็งๆเอาไว้ ว่าจะฝากคนหิ้วมาให้อ่ะครับ

เท่าที่อ่านๆมาก็รู้สึกว่าดี แต่เสียดายไม่ได้ลองฟังเอง

เลยอยากถามคนที่ใช้อยู่หรือเคยฟังว่ามันเป็นยังไงอ่ะครับ

ตามที่เค้าว่ากันป่าว

ขอบคุณมากๆครับ

อันนี้ลิ้งครับ

http://www.amazon.com/Sennheiser-HD-...&s=electronics

กับอีกตัวนึงก็ Audio-Technica ATH-ANC7

http://www.amazon.com/Audio-Technica...&s=electronics

Comment

Sennheiser HD-280 Pro เปน monitor อะครับ flat ดีครับ
      แต่ผมชอบ Beyerdynamic dt 770 pro มากกว่า (ใช้งาน livesound ด้วย)
      อีกรุ่นนึงไม่เคยลองฟังอะครับ
      ผมว่าต้องลองเองดีสุดครับว่าชอบตัวไหน เชื่อใครไม่ได้หรอก เชื่อหูตัวเองดีกว่า

Comment

เสียงมัน Flat ครับ เอามาใช้งานเฉพาะทางจะดี

เอามาฟังเพลงไม่เพราะไม่ได้อารมณ์

Comment

ใช้ EH-2270 (อนุกรมของ HD-270) เสียงน่าประทับใจ Flat แบบธรรมชาติ เสียอย่างเดียวชุดหุ้มนวมครอบหูฟังเปื่อยเร็วมาก แนะนำให้เก็บในห้องแอร์

Comment

ใช้ EH-2270 (อนุกรมของ HD-270) เสียงน่าประทับใจ Flat แบบธรรมชาติ เสียอย่างเดียวชุดหุ้มนวมครอบหูฟังเปื่อยเร็วมาก แนะนำให้เก็บในห้องแอร์
            น่าสนนะครับ แต่ผมจะหาฟังได้จากไหนละครับเนี่ย

Sennheiser HD-280 Pro เปน monitor อะครับ flat ดีครับ
            แต่ผมชอบ Beyerdynamic dt 770 pro มากกว่า (ใช้งาน livesound ด้วย)
            อีกรุ่นนึงไม่เคยลองฟังอะครับ
            ผมว่าต้องลองเองดีสุดครับว่าชอบตัวไหน เชื่อใครไม่ได้หรอก เชื่อหูตัวเองดีกว่า
            ตัวนี้ๆนี่ผมก็เคยได้ยินกิตติศัพท์มาเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เคยลองตัวเป็นๆสักที

แล้วตัว 80 กับ 250 นี่ต่างกันเยอะมั้ยครับ

อันไหนเหมาะกับการฟังเพลงมากกว่ากันครับ

ผมฟังพวก Jazz กับ Bossa ซะเยอะน่ะครับ

เน้นเสียงไวโอลินเพราะๆหวานๆอ่ะครับ มีตัวไหนพอปนะนำมั้ยครับ

Comment

อีกตัวที่ผมดูไว้ก็ Grado SR-225 ครับ

ท่านใดมี 770 Pro ช่วยบอกลักษณะเสียงมันหน่อยสิครับ

หรือผมจะหาฟังได้จากที่ไหนบ้างอ่ะครับ

Comment

Working...
              X