Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน้ตบุ๊คโดนขโมยมีทางได้คืนไหมครับ......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน้ตบุ๊คโดนขโมยมีทางได้คืนไหมครับ......

คือว่า โนตบุ๊คผมหายอ่ะครับ(โดนโจรลัก) ผมพอมีสิทธิ์ ที่จะได้คืนไหมครับ

ถ้าว่าเอาเอาใบประกันไปที่ศูนย์ บอกเค้า จะทำได้ไหมครับ

+++++++

แล้วจะเกิดว่าผมจะซื้อใหม่ ขอให้ท่านๆ แนะด้วยนะครับ

งบประมาณ 25000 - 28000 ครับไว้เล่นเน็ต เกมส์ก็นิดหน่อย(FM2008) พิมพ์งาน ครับ

++++++++

ขอบคุณมากๆครับ

เป็นไปแทบไม่ได้อ่ะครับ
    นอกจากตำรวยจะเก่งจริงๆ

ถ้าของacerจะได้เงินครับแต่ก็ไม่เต็มจำนวนโชคดีครับ

Comment

ยากเลยครับ แต่ก็แจ้งความไว้ด้วยก็ดี เผื่อโจรโง่ เอาของไปขายต่อครับ

Comment

แล้ว พอจะมีรุ่นที่จะแน่ะนำไหมครับ (ที่มันคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปอ่ะครับ )

รุ่นที่บอร์ดนิยมกัน คือรุ่นไรอ่ะครับ

Comment

อย่าง benQ S41 นี่ดีไหมครับ

Comment

ผมก็โดนขโมยไปเหมือนกัน หายเงียบ พอดีใช้ของ acer หมดประกันของหายไปแล้ว
            แนะนำ s41-335 ใช้งานได้สบายๆ เลยอะ

Comment

เอามาเล่นเน็ต กะเล่นเกมส์ FM2008 อ่ะครับ ถ้าเอา AMD กะ INTEL เอาอันไหนดีครับ(อย่างไหนเร็วกว่า)

หรือว่ารบกวนบอกรุ่นด้วยก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ที่ผมเคยทำ
                แจ้งความก่อน
                โทรแจ้งศูนย์
                ให้พวกโลกสีเทาตาม
                ประกาศซื้อในเวปมือสอง

Comment

หมดสิทธิ์ครับ
                  แต่เคยเห็นโฆษณาว่า Acer มีประกันการโจรกรรมด้วยนิ

Comment

ผมใช้วิธีตั้ังพาสเวิร์ดในระดับไบออส คือ ก่อนที่จะเข้าโอเอสน่ะ

เรื่องถูกขโมยก็คงกันไม่ได้ แต่ว่าอย่างน้อยก็น่าจะสร้างปัญหาให้คนที่เอาไปบ้าง

เลยอยากรู้ว่า การจะแคร็กพาสเวิร์คระดับไบออสตรงนี้ทำได้ง่ายมากน้อยแค่ไหนครับ โดยที่ไม่โทรเข้าศูนย์ให้เขาช่วย เพราะถ้าโทรไป ทางศูนย์ก็จะรู้ว่าเครื่องนี้มีการแจ้งถูกขโมยไว้แล้ว

รู้ว่าไม่มีอะไร 100% secure แค่อยากรู้ว่าจะแคร็กยากมั้ย

Comment

Originally posted by SuKy View Post
                      หมดสิทธิ์ครับ
                      แต่เคยเห็นโฆษณาว่า Acer มีประกันการโจรกรรมด้วยนิ
                      ผมว่า ict น่าจะทำทะเบียนแบบพาหนะ จริงไหมครับ เสียภาษีรายปีผมก็ยอมนะปีละ500ก็ok เพราะเป็นระบบดีก้วย ส่วนผมป้งกันในคอมเต็มที่ ไปบบอส ลายนิ้วมือ ใบหน้า ใส่มันไปทุกอย่างเลย

Comment

hack bios ง่ายครับทำเสียแค่เวลาแงะหาตัวจ่ายไฟให้ bios ถอดออกแป๊บนึงใส่กลับ bios มันจะโดน reset ครับ

ลองไปแจ้งเบอร์เครื่องที่ 0 ไว้เพื่อว่าคนที่ซื้อต่อไปจะเอามาซ่อมก้คงเป็นไปได้นะ

Comment

ไม่ทราบ ว่า เวลา notebook หาย นี่ ไป ทำยังไงหรอครับถึงได้หายอะครับ ช่วยเล่าให้เป็นประสบการณ์ จะได้มั้ยอะคับ เผื่อจะได้ระวังไว้มากขึ้น อะครับ

Comment

Originally posted by เจ้าชายกบ View Post
                            hack bios ง่ายครับทำเสียแค่เวลาแงะหาตัวจ่ายไฟให้ bios ถอดออกแป๊บนึงใส่กลับ bios มันจะโดน reset ครับ

ลองไปแจ้งเบอร์เครื่องที่ 0 ไว้เพื่อว่าคนที่ซื้อต่อไปจะเอามาซ่อมก้คงเป็นไปได้นะ
                            เหอๆ นั่นบางยี่ห้อครับ
                            แต่บางยี่ห้อเข้าศูนย์เลยครับ

ส่วนมากเครื่องขโมยจะถูกชำแหละแยกชิ้นครับ
                            ไม่ก็วนเวียนอยู่ในแหล่งมืดครับ เหมือนพวกขโมยรถหละครับ

Comment

ไอ้คนขโมย มันคงจะขโมยไปเล่นมั้ง

ถ้ามันฉลาดมาก มันคงมีตังซื้อเองอะ อิอิ

Comment

Working...
                              X